ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจสอบสิทธิประชากรNHSOขึ้นชื่อสิทธิต่างด้าวขึ้นทะเบียน  (อ่าน 6037 ครั้ง)

ออฟไลน์ taprang

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ตรวจสอบสิทธิประชากรNHSOขึ้นชื่อสิทธิต่างด้าวขึ้นทะเบียน ทั้งที่เป็นสิทธิบัตรประกันสุขภาพถ้วนหน้า แต่เลขบัตรก็เป็นเลขบัตรuc ปกติ ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไร ท่านใดมีวิธีแก้ไข กรุณาช่วยแนะนำด้วยครับ
HOSXP PCU 3.55.7.4
รพ.สต.ทัพรั้ง อ.พระทองคำ จ.นครราชสีมา

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
ลองตรวจสอบตรงหน้าสิทธิการรักษาลองคลิ้กสิทธิต่างดาวขึ้นทะเบียนขึ้นมาดูครับว่าตรงช่องที่ว่า
รหัส สนย.(18แฟ้ม) เป็นเลขของรหัส UC หรือเปล่าครับหมายถึง 71-89 ครับ ดังรูปครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ::) ถ้า รพ.สต. แนะนำให้ตั้งค่า รหัสสิทธิ์ต่างๆ ให้ตรงตาม รหัส สปสช. ครับ เวลาตรวจ NHSO จะได้ตรงพอดี ลองใช้ Excel ไฟล์ที่แนบเทียบดูกับของท่านนะครับ (ถ้าปรับได้ตามไฟล์ Excel รับรองถูกต้องแน่)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2012, 14:32:19 PM โดย Terminator2012 »
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
ลองตรวจสอบตรงหน้าสิทธิการรักษาลองคลิ้กสิทธิต่างดาวขึ้นทะเบียนขึ้นมาดูครับว่าตรงช่องที่ว่า
รหัส สนย.(18แฟ้ม) เป็นเลขของรหัส UC หรือเปล่าครับหมายถึง 71-89 ครับ ดังรูปครับ

ขออภัยนะครับพอดีตอบไม่หมดรีบกด
    ถ้าตรงที่รหัส สนย.นั้นมันไม่ได้มีผลกับการส่งออกอย่างเดียวนะครับยังมีผลกับการที่เรากดปุ่ม NHSO Check ครับถ้าระบบเจอว่าเลขช่องนี้ตรงกับเลขของบนเวประบบจะดึงมาให้ครับมีตัวอย่างเช่นถ้ากรณีสิทธิของเรามีแยก2 สิทธิระบบจะดึงอันแรกมาแสดงครับเช่น

รหัส 65 เป็นบัตรประกันสุขภาพนอกเขต    รหัส สนย.(18แฟ้ม) เป็น   89
รหัส 89 เป็นบัตรประกันสุขภาพในเขต       รหัส สนย.(18แฟ้ม) เป็น   89

เวลาเรากดปุ่ม NHSO Check ระบบจะดึงรหัส 65 มาแสดงครับทั้งที่คนนี้เป็น UC ในเขตครับลองตรวจสอบตามที่ผมแนะนำดูนะครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ taprang

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ทำได้แล้วครับ ขอบคุณครับสำหรับตารางรหัสสิทธิ ตอนนี้แก้ไขแล้ว ใช้ได้แล้วครับ