ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ Sql Stetement ตรวจสอบสิทธิ สถานะจ่ายเงิน  (อ่าน 2874 ครั้ง)

ออฟไลน์ krathokman

• Sr. Member
  • Respect: +1
ขอ Sql Stetement ตรวจสอบสิทธิ สถานะจ่ายเงิน
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:11:32 AM »
0
รายละเอียดดังนี้ครับ
ผู้ป่วย OPD ที่มาวันนี้ มีใครบ้างที่มี  Pridst =02(จ่าย)   มีใครบ้างที่จ่ายเงินไปแล้ว(ออกใบเสร็จแล้ว)
หรือมีใครบ้างที่ค้างชำระ ทำค้างชำระโดยเจ้าหน้าที่ท่านใด   และมีใครบ้างที่ไม่ทำอะไรเลย(ไม่เก็บเงิน  ไม่ทำค้าง)

รบกวนด้วยครับ
อรรถเดช รพ.จัตุรัส ชัยภูมิ
Amoxydate@hotmail.com
ขึ้นระบบ 10/9/54  โดย BMS Version 3.55.2.19

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
Re: ขอ Sql Stetement ตรวจสอบสิทธิ สถานะจ่ายเงิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:47:40 AM »
0
อันที่จริงแล้วถ้าเป็น paidst=02 มันไม่ต้องชำระครับแต่ถ้าจะชำระมันจะเปลี่ยน paidst เลยครับเราจะตามเป็นลูกหนี้และชำระยากครับหรือมีอีกกรณีครับถ้าหากคนนี้ ในการมารับริการมาเป็นลูกหนี้ paidst=02 แล้วชำระบางส่วนโดยที่แก้ไขยอดในห้องการเงินสามารถทำได้ครับใช้ opitemrece เพื่อหาลูกหนี้และถ้าออกใบเสร็จใช้ตาราง rcpt_print มาเชื่อมครับไม่รู้ว่าตรงตามต้องการไหมครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand