ผู้เขียน หัวข้อ: รหัสค่ายาผู้ป่วยใน ใน main setting ใช้งานอย่างไรครับ  (อ่าน 3317 ครั้ง)

dusit

• บุคคลทั่วไป
ใช่หมายถึง หมวด income สำหรับยาในIPD เวลาสั่งยาจากห้องจ่ายยาใน
เป็นส่วนที่ไปปรับหมวดหมู่ค่าใช้จ่ายหรือปล่าวครับ ใช้งานอย่างไรครับ

ใช่ใช้หรับแสดงหมวดค่าใช้จ่าย IPD/IPD หรือป่าวครับ
 * ถ้าสั่งพารา 500  mg ให้ผู้ป่วย OPD จากห้องยานอก ระบบจะแสดงหมวดหมู่ผังบัญชีเป็น ค่ายาผู้ป่วยนอก (กลุ่มที่ตั้งไว้ในผังค่ารักษายาบาล)
* ถ้าสั่งพารา 500 mg ให้ผู้ป่วยใน จากห้องจ่ายยา IPD ระบบก็จะไปตรวจสอบจาก ค่า setting นี้ว่าต้องแสดง ตามหมวดที่กำหนดไว้ใน setting ส่วนนี้แทน ก็จะแสดงหมวดหมู่ ค่ายาผู้ป่วยใน (กลุ่มที่ตั้งไว้ในผังค่ารักษายาบาล)

ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกไหม แต่ลองแล้ว ไม่มีผลอะไร ครับ
ไม่ทราบว่าใครใช้ setting ตรงนี้ทำอะไร บ้างครับ