ผู้เขียน หัวข้อ: จากผู้ใช้งานทันตกรรมค่ะ  (อ่าน 3866 ครั้ง)

ออฟไลน์ oomliving

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
จากผู้ใช้งานทันตกรรมค่ะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 16:39:42 PM »
0
รบกวนท่านที่เกี่ยวข้องของบริษัทช่วยพิจารณาดังนี้นะคะ

งานรักษารากฟัน..ในความเป็นจริงคือ ส่วนใหญ่จะรักษาฟันที่มีมากกว่า 1 ราก
แต่ในส่วนรายละเอียด1 ของงานรักษารากฟันนั้น ทั้งในส่วน
- WL(การวัดความยาวราก) ...
- MI TO MAF NO (การขายคลองราก) ...
- Step back to no .... นั้น
มีช่องให้บันทึกความยาวของรากฟันเพียง 1 ช่อง (บันทึกได้เพียง 1 ราก)

ยังไม่ค่อยตอบสนองการใช้งานในส่วนนี้ค่ะ 
ที่ผ่านมาแก้ปัญหาด้วยการบันทึก manual ใน OPD card บ้าง หรือบันทึกในช่องหมายเหตุบ้าง แต่ค่อนข้างลำบากในการบันทึกและการสืบค้น
ซึ่งการรักษารากฟันส่วนใหญ่จะเป็นฟันกรามที่มีได้มากที่สุดคือ 4 รากค่ะ

รบกวนด้วยพิจารณาให้ตอบสนองการใช้งานด้วยนะคะ ขอบคุณนะคะ

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: จากผู้ใช้งานทันตกรรมค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 17:08:33 PM »
0
 ;D ;D ;D อยากให้มีทันตแพทย์หรือผู้ใช้งานห้องทันตกรรมเข้ามาคอมเม้นท์หน้าจอการใช้งานทันตกรรมมากมากจริง ๆ เลย admin ก็งง..งง..งง..กับความต้องการของงานทันตกรรมเหมือนกันครับ คิดว่าน่าจะช่วยอาจารย์พัฒนาหน้าจอนี้ให้สมบูรณ์มากขึ้นครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 18:07:17 PM »
0
หุหุ ทันตแพทย์เข้ามาคอมเม้นท์กันมากๆ ...อันนี้ไม่แน่ใจค่ะ
แต่ทันตแพทย์คนนี้มีคอมเม้นท์มากจิงๆ ค่ะ  ::)
ทีมขึ้นระบบก็โดนใช้งานไปมิใช่น้อย :)

ว่าแต่..รายงานที่อยากได้ยังไม่ออกเลย   ;D  ;D

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 23:24:01 PM »
0
ที่รายละเอียด 2 ด้วยครับ
ขอให้สามารถลง class ได้มากกว่า 1 แบบครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 23:28:58 PM »
0
 ;D ;D ;D ป้า oomliving ไปเชียงใหม่ด้วยสิครับ เดี๋ยวยกให้คอมเม้นท์กับอาจารย์วันนึงเลย จะได้เลิกคีย์ 2 โปรแกรมซะที ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 23:36:30 PM »
0
ได้คอมเมนท์กับอาจารย์โดยตรงเลยก็น่าจะดีเนาะ แต่เชียงใหม่เชียวไปไม่ไหว ไกลเกิน

ว่าแต่..เรายังไม่แก่ถึงขึ้นเป็นป้านะ ??? :'(