ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเกี่ยวกับ แฟ้ม Pp (โดย:มนุษย์เจ้าปัญหา)  (อ่าน 4013 ครั้ง)

ออฟไลน์ watchanee

• Jr. Member
  • **
  • ความผูกพันธุ์:ความอบอุ่น:ความเข้าใจ
  • Respect: 0
อยากถามข้อมูลเกี่ยวกับ แฟ้ม Pp และMCH
 จากที่ดูข้อมูลเวลาดึง 18แฟ้ม แบบ E_PCU (ส่ง สนย. ผ่านจังหวัด) จากการดึงข้อมูลวิธีนี้ ระบบจะบอกปริมาณคุณภาพของข้อมูลให้ด้วย
******แต่ในส่วนของ 2แฟ้มดังกล่าว มีข้อมูลแต่ไม่ผ่านคุณภาพเลย********ไม่ทราบว่าพอจะมีผู้รู้อธิบายสาเหตุและวิธีแก้ไขเพื่อจะทำให้เกิดคุณภาพได้บ้างครับ :'( :'( :'( :'(กำลังคิดหนักเลยครับ  อย่างแฟ้ม Pp พอคุยกับฝ่ายส่งเสริมก็โยนว่าเพราะห้องคลอด พอคุยกับห้องคลอดก็ว่าเพราะฝ่ายส่งเสริมไม่ครบถ้วนเอง แต่พอคุยพร้อมกันทั้งสองฝ่ายโทษระบบHOSxP(หมายถึงบางคน)
มีท่านใดพอจะอธิบายได้ไหม๊ครับว่าควรจัดการอย่างไรกับปัญหานี้ :'( :'( :'( :'( :'(
ความผูกพันธุ์หากมีให้กันแม้เพียงแค่ช่วงเวลาสั้นๆก็ไม่อาจลืมได้

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: อยากถามเกี่ยวกับ แฟ้ม Pp (โดย:มนุษย์เจ้าปัญหา)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 22:29:54 PM »
0
จะมี PP  และ  MCH ได้  ก็ต้องมีรายการที่เกี่ยวข้องในระบบบัญชี 2 และ บัญชี 3 ครับ...และแน่นอนต้องมีการสร้างรายการในบัญชี 1 ก่อนบันทึกบริการเยี่ยมหลังคลอดทั้งมารดาและทารก ครับ :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: อยากถามเกี่ยวกับ แฟ้ม Pp (โดย:มนุษย์เจ้าปัญหา)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 22:45:42 PM »
0
 ;D ;D ;D ส่งเสริมกับงานห้องคลอดเมื่อก่อนที่ผมก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน(น่าจะเหมือนกันหลายที่เลยล่ะ) ลองเรียบเรียงลำดับการคีย์ตั้งแต่ต้นจนถึงเยี่ยมหลังคลอดครั้งสุดท้ายให้ดีแล้วเรียกส่งเสริมกับงานห้องคลอดมาคุยกันครับว่าส่วนไหนใครจะเป็นคนคีย์ ไม่งั้นก็เหนื่อยเรา ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ pug

• Jr. Member
  • **
  • เหงาดั่งว่าเป็นชีวิตสุดท้าย...ในจักรวาล...
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 06:34:43 AM »
0
 ;Dมันก็เหมือน Hos_PCU ล่ะครับ เราต้องเริ่มตั้งแต่แรก เหมือนอาจารย์บอก มัวเถียงกันไปมา และโยนความผิด มันก็ไม่เกิดเป็นผลงานและเกิดรายงาน สู้ มานั่งคุยกันว่า เราจะเริ่มยังไง จากจุดไหน ที่เราจะทำให้ ข้อมูล 2 ส่วนนั้นมีหรือ ส่งออกได้สมบูรณ์...สู้ๆครับ...มันต้องทำ PCA เรื่องนี้นะครับ น่าสนใจๆ
พยาบาลวิชาชีพปฏิบัติการ ประจำสถานีอนามัยหนองแวงแห่ อ.โพนทอง จ.ร้อยเอ็ด
MAIL>>>>>pugg_43049@hotmail.com
มีความสามารถพิเศษ คือ สงสัยทุกอย่างที่ขวางหน้า ชอบสร้างปัญหาแปลกๆให้เหล่าชุมชนคนทำงาน...

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 14:35:48 PM »
0
;D ;D ;D ส่งเสริมกับงานห้องคลอดเมื่อก่อนที่ผมก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน(น่าจะเหมือนกันหลายที่เลยล่ะ) ลองเรียบเรียงลำดับการคีย์ตั้งแต่ต้นจนถึงเยี่ยมหลังคลอดครั้งสุดท้ายให้ดีแล้วเรียกส่งเสริมกับงานห้องคลอดมาคุยกันครับว่าส่วนไหนใครจะเป็นคนคีย์ ไม่งั้นก็เหนื่อยเรา ;D ;D ;D

บัญชี 1------->บัญชี 2-------->บัญชี3  จะได้ทั้ง  PERSON+ANC+PP+MCH ครับ..ต้องครบขั้นตอน
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x