ผู้เขียน หัวข้อ: จำนวน sticker ผู้ป่วยใน ให้พิมพ์ตามจำนวนวิธีการกินยา  (อ่าน 4164 ครั้ง)

ออฟไลน์ grawat

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
เรียน อาจารย์ครับ
คือว่า ระบบผู้ป่วยในนั้น อยากให้อาจารย์ทำโหมดที่สั่งพิมพ์สติ๊กเกอร์ และให้มันออกตามที่สั่งนะครับ
เช่นถ้าแพทย์สั่งยา  Ranitidine 1x2pc  , Diagest 1x3pc , Sodamint 1x3pc , Dicloxacillin 1x4ac+hs , Alummilk 30cc qid pc+hs   

อยากให้จำนวนสติ๊กเกอร์ ออกตามลำดับเป็น   2,3,3,4,1  ตามปริมาณที่เราจะจ่ายให้คนไข้นะครับ
ตอนนี้ลำบากมากเลยครับ  และยิ่งที่ รพ. ได้ทำระบบ unit dose  ด้วยแล้ว  ยิ่งทำให้ไม่สะดวกมาก คือเปลือกเวลา และจำนวนสติ๊กเกอร์

ปัจจุบันนี้ ระบบที่  อาจารย์ทำ  มันจะทำเป็น  one day dose นะครับ   ก็เลยอยากให้อาจารย์ช่วยเพิ่ม function หรือวิธีที่จะทำให้มันออกตามจำนวนจ่ายยานะครับ 

ขอบคุณมากครับ
(ภก.จีรวัฒน์  สุขพานิช)  หัวหน้างานบริการจ่ายยาผู้ป่วยใน  (Unit dose system)
รพ.ศรีบุญเรือง  จ.หนองบัวลำภู ครับ   โทร. 042.353443-5 ต่อ 110
จีรวัฒน์ สุขพานิช
เภสัชกร รพ.ศรีบุญเรือง อ.ศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

ร่วมทีมกับ IM รพ.ศรีบุญเรือง

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
ใช้ sticker ของ unit dose สิครับ มีอยู่แล้วครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ grawat

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
มันอยู่ตรงไหนครับ ทำไมเครื่องผมมองไม่เห็นเลยครับ  ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

..ภก.จีรวัฒน์..
จีรวัฒน์ สุขพานิช
เภสัชกร รพ.ศรีบุญเรือง อ.ศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

ร่วมทีมกับ IM รพ.ศรีบุญเรือง

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
ลองดูที่กระทู้นี้ครับ http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4577.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2009, 21:28:49 PM โดย pop_hosxp »
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net