ผู้เขียน หัวข้อ: รายการอัตโนมัติ จากยาฉีดซ้ำกันหลายบรรทัด  (อ่าน 2376 ครั้ง)

ออฟไลน์ grawat

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
เรียน อ.ทุกท่านครับ
พอดีทึ่ รพ.ได้ใช้ระบบเพิ่มรายการยาอัตโนมัติในจำพวกยาฉีด  แต่ถ้าหากแพทย์คีย์ยาฉีด 2 รายการ ก็จะทำให้ระบบอัตโนมัติเพิ่มเข้ามาเป็น 2 ชุด (ตามตัวอย่าง)  ซึ่งทำให้เกิดปัญหาคือเปลืองกระดาษมาก ๆ เลยครับ
ขอความช่วยเหลือ อ. ช่วยดูให้ด้วยนะครับ  ว่าสามารถ group รายการที่เหมือนกัน ให้เพิ่มเฉพาะจำนวนที่จ่าย แทนได้ไหมครับ   เช่น medicut no.22   ที่เดิมมี 2 รายการ  2 บรรทัด   ก็ให้รวมเป็นรายการเดียว บรรทัดเดียว มีจ่าย 2 แทนนะครับ
ได้แนบรูปภาพประกอบ  และไฟล์ cds มาด้วยนะครับ 

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ  อ.ทุก ๆ ท่าน
จีรวัฒน์ สุขพานิช
เภสัชกร รพ.ศรีบุญเรือง อ.ศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

ร่วมทีมกับ IM รพ.ศรีบุญเรือง