ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยปรับให้ลำดับยาในใบสั่งยาและ sticker ให้เรียงเหมือนกัน  (อ่าน 2991 ครั้ง)

ออฟไลน์ grawat

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
เรียน อาจารย์ครับ
พอดีตอนนี้ที่ รพ. ได้ใช้ฟอร์มใบสั่งยาผู้ป่วยใน และสติ๊กเกอร์ยาผู้ป่วยใน 2 รายการ(ตามแนบ)  แต่ที่เป็นปัญหาคือ เรื่องของลำดับยา แต่ละรายการในใบสั่งยาและสติ๊กเกอร์  เรียงลำดับไม่เหมือนกัน  ทำให้ยาต่อการเช็คยาครับ 
(ที่ รพ.บางคนไข้ admit สั่งยา 14 รายการก็มี ทำให้ยามากเลยในการเช็คเรียงยา) 

รบกวนอาจารย์ปรับฟอร์มให้ด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ
จีรวัฒน์ สุขพานิช
เภสัชกร รพ.ศรีบุญเรือง อ.ศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

ร่วมทีมกับ IM รพ.ศรีบุญเรือง