ผู้เขียน หัวข้อ: ยกเลิกลูกหนี้ใบเรียกเก็บแล้วออกใหม่ไม่ได้ครับ  (อ่าน 3117 ครั้ง)

ออฟไลน์ kalakachang

• Full Member
  • Respect: +2
เจ้าหน้าที่ได้ทำการยกเลิกลูกหนี้ใบเรียกเก็บเพื่อเพิ่มแก้ไขราการยา หลังจากเพิ่มแก้ไขแล้วจะมาออกใบเรียกเก็บลูกหนี้ใหม่ไม่มีข้อมูลครับ.แต่ในรายละเอียดมีครับ
รังสรรค์ มาลาจำปี
นวก.คอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลยโสธร
53.3.12

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: ยกเลิกลูกหนี้ใบเรียกเก็บแล้วออกใหม่ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 14:13:57 PM »
0
ลองคลิกขวาตรงช่องรายการที่ว่างในรูปแรก แล้วเลือกนำค่าใช้จ่ายมาใหม่ (หรือคำว่าอะไรนี่แหละคุ้น ๆ ว่าแบบนี้) รายการน่าจะกลับมา แล้วออกใบแจ้งหนี้ดูครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ taw2010

• Hero Member
  • Respect: 0
Re: ยกเลิกลูกหนี้ใบเรียกเก็บแล้วออกใหม่ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 14:29:41 PM »
0
ลองดูที่ ตาราง opitemrece  ใน ฟิวล์ดที่ชื่อ finance_number ว่ามีตัวเลขหรือเปล่า
ถ้ามีลบออกซิครับ
โรงพยาบาลดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี
มือใหม่

ออฟไลน์ kalakachang

• Full Member
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 17:47:53 PM »
0
ขอบคุณครับ ..
รังสรรค์ มาลาจำปี
นวก.คอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลยโสธร
53.3.12