ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการใช้ Variable ครับ  (อ่าน 2495 ครั้ง)

ออฟไลน์ kalakachang

• Full Member
  • Respect: +2
สอบถามการใช้ Variable ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 14:11:45 PM »
0
คือVariable สามารถนำค่าจาก variable อื่นมาทำการคำนวณได้เลยหรือเปล่าครับ  หรือต้องทำอย่างไรครับ
จากรูปต้องการนำค่าที่ได้จาก variable 2 และ variable 4 มาทำการคำนวณกันให้ได้ผล ออก ใน variable3
รังสรรค์ มาลาจำปี
นวก.คอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลยโสธร
53.3.12

ออฟไลน์ nutsuanplu

• Respect: +3
    • ฝากผลงาน web รายงานผล lab ด้วยครับ
Re: สอบถามการใช้ Variable ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 14:24:11 PM »
0
คือVariable สามารถนำค่าจาก variable อื่นมาทำการคำนวณได้เลยหรือเปล่าครับ  หรือต้องทำอย่างไรครับ
จากรูปต้องการนำค่าที่ได้จาก variable 2 และ variable 4 มาทำการคำนวณกันให้ได้ผล ออก ใน variable3

น่าจะประมาณนี้ครับ Value:= variable2.value + variable4.value ;
แล้วทำ variable ให้เป็นประเภทตัวเลขด้วยครับ

ณัฐวุฒิ วงษ์แพทย์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี

ออฟไลน์ kalakachang

• Respect: +2
Re: สอบถามการใช้ Variable ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 14:43:09 PM »
0
ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ.
รังสรรค์ มาลาจำปี
นวก.คอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลยโสธร
53.3.12