ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับกำลังทดลองใช้ hospcu ที่ สสอ. ครับ  (อ่าน 3655 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan

• Full Member
  • Respect: 0
คือว่ากำลังโอนข้อมูลที่ backup เข้าไปที่ server น่ะครับ พอดีโอนเสร็จแล้ว login เข้า hosxp แล้วมันขึ้นตามรูปครับซึ่งถ้าเป็น hosxp จะมีฟังก์ชั่นติ๊กปิด getserial แต่ hosxp_pcu แก้ตรงไหนครับ รบกวนอาจารย์ด้วยครับ
MR.ANUPAN TAPGEP
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)
 รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก

Re: ช่วยหน่อยครับกำลังทดลองใช้ hospcu ที่ สสอ. ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 14:50:59 PM »
0
ขอดันหน่อยครับ
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
Re: ช่วยหน่อยครับกำลังทดลองใช้ hospcu ที่ สสอ. ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 15:52:27 PM »
0
 ::) ส่งสัยเป็นแผ่นแบบปรับแต่ง (dark , fast) แนะนำให้ลง windows ใหม่ดีกว่าครับ เอาแผ่นที่เป็น WindowsXp Sp3 Original  ที่ไม่มีการปรับแต่งอะไรใดๆครับ จะไม่ค่อยมีปัญหาครับ (ไม่อยากให้ปิด Funtion getserial)
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 21:23:19 PM »
0
ขอบคุณมากครับที่ช่วยตอบ พอดีผมลองนั่งไล่ทำใหม่ ตั้งแต่ค่า my.cnf แล้วค่อยนำฐานเปล่าของ hosxp_pcu เข้าไปใหม่  แล้วนำข้อมูลที่ backup ไว้ มา restore ใหม่ก็หายแล้วครับ ตอนนี้นั่งทำครบทุกสถานีอนามัยทั้งหมด 11 แห่ง ครับ พรุ่งนี้ค่อยมาทดสอบระบบบัญชี 1 แล้ว system setting อื่น ๆ ครับ พอดี พิษณุโลกเป็นจังหวัดนำร่องส่ง 4 แฟ้ม เลยต้องเปลี่ยนทั้งหมดครับ  ขอบคุณมากครับ ท่านใดมีข้อเสนอเพื่อเป็นการลดขั้นตอนหรือปัญหาที่ผมอาจจะเจอ กรุณาช่วยชี้แนะด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Hero Member
  • Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 19:22:52 PM »
0
ขอบคุณมากครับที่ช่วยตอบ พอดีผมลองนั่งไล่ทำใหม่ ตั้งแต่ค่า my.cnf แล้วค่อยนำฐานเปล่าของ hosxp_pcu เข้าไปใหม่  แล้วนำข้อมูลที่ backup ไว้ มา restore ใหม่ก็หายแล้วครับ ตอนนี้นั่งทำครบทุกสถานีอนามัยทั้งหมด 11 แห่ง ครับ พรุ่งนี้ค่อยมาทดสอบระบบบัญชี 1 แล้ว system setting อื่น ๆ ครับ พอดี พิษณุโลกเป็นจังหวัดนำร่องส่ง 4 แฟ้ม เลยต้องเปลี่ยนทั้งหมดครับ  ขอบคุณมากครับ ท่านใดมีข้อเสนอเพื่อเป็นการลดขั้นตอนหรือปัญหาที่ผมอาจจะเจอ กรุณาช่วยชี้แนะด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

น่าสงสารครับ 11 สอ.
ที่เป็นตอนแรกน่าจะเกิดจากลืม get_serialnumber
แต่การเอาข้อมูลเก่ามา restore จะทำให้ get_serialnumber  ตามมาด้วย
เหมาะสำหรับ ทุกท่านที่เริ่มใช้นะครับ
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11