ผู้เขียน หัวข้อ: Hosxp_PCU Sticker ยาออกพร้อมกัน 2 อัน  (อ่าน 4785 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan

• Full Member
  • Respect: 0
Hosxp_PCU Sticker ยาออกพร้อมกัน 2 อัน
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 11:22:28 AM »
0
สวัสดีครับ มีเรื่องรบกวนเกี่ยวกับ   คือ ผมสั่งพิมพ์ Sticker ยา แต่มีปัญหาว่า เวลาสั่งพิมพ์แล้ว จะออกมาพร้อมกัน 2 อัน คือในส่วนของ Design Header OPD และส่วนของ Design Detail OPD ครับ ทำให้การสั่งพิมพ์ 1 ครั้ง แต่ Sticker ยา ออกมาติดกัน 2 อัน
แต่ผมอยากให้ออกเฉพาะส่วน  Design Detail OPD
ไม่ทราบว่าต้องไปกำหนดค่าตรงไหนเหรอครับ
ขอบคุณครับ
MR.ANUPAN TAPGEP
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)
 รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก

ออฟไลน์ suput

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • http://nonghan205.no-ip.org
Re: Hosxp_PCU Sticker ยาออกพร้อมกัน 2 อัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 13:38:12 PM »
0
เลือกบังคับไม่พิมพ์ใบสรุปครับ
สุพัฒนา  ปิงเมือง  ตำแหน่ง นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ
รพ.สต.ผักตบ ต.ผักตบ อ.หนองหาน จ.อุดรธานี
http://nonghan205.no-ip.org/
HOSxP_PCU ver 3.56.xxx
Server Core 2 Quad 2.33 GHz. Ram 4GB CentsOS5.8+percona xtradb 5.5.24
เริ่มใช้ 1 มกราคม 2552
ขอบคุณพี่ไสวและ อ.โก้ ครับที่ทำให้เขียนรายงานเป็น ขอบคุณอาจารย์ทุกท่านในเวบบอร์ดที่ให้โอกาสได้เรียนรู้และพัฒนาตนเองครับ

Re: Hosxp_PCU Sticker ยาออกพร้อมกัน 2 อัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 13:51:36 PM »
0
ลืมบอกไป ผมไม่ได้ติ๊กเครื่องหมายอยู่แล้วครับ
ของผมเป็น version 3.52.7.3 คุณ ยังไมไ่ด้อัพเพิ่ม เคยอัพเพิ่ม ยังมี Bug เล็กน้อยครับ
อาการเวลาพิมพ์  มันจะเลื่อนกระดาษขึ่นไปก่อน 1 อัน แล้วค่อยพิมพ์อันที่ 2 ครับ
ขนาด sticker กว้าง 4 นิ้ว  ยาว 2 นิ้ว ครับ
จพ.เวชสถิติ ชำนาญงาน (เวชสถิติรุ่นที่ 21)

ออฟไลน์ kookkaija

• Hero Member
  • kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 20:26:40 PM »
0
 ;)ลองดูขนาดที่ฟอร์มก่อนครับ แล้วก็ตั้งที่pintreด้วยครับ ลองดูครับ ;)
ไม่ได้รอท่านอื่นช่วยนะครับ
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 12:44:34 PM »
0
ผมลองตั้งค่าของ Form แล้ว แต่กระดาษก็ยังเลื่อนลงมา 1 อันก่อน แล้วจึงจะปริ้นท์นะครับ