ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านอาจารย์ช่วยด้วยค่ะ Error ที่ IPD  (อ่าน 3021 ครั้ง)

ออฟไลน์ npk_songdao

• Full Member
  • Respect: 0
0
ไม่ทราบว่ามี รพ.ไหนเจอปัญหา Error อย่างภาพนี้บ้าง่ค่ะ ......เกิดขึ้นตอน จะบันทึก diag ที่งาน ipd ค่ะ  ไม่ทราบว่า

จะแก้ lock ได้ยังไง และสาเหตุเกิดจะอะไรค่ะ  ???

รบกวนอาจารย์ และพี่ ๆ ด้วยนะค่ะ   ขอบคุณค่ะ
Panudda Khomson
Admin Songdao Hospital
เริ่มใช้โปรแกรม Hosxp : ตุลาคม 2549

ออฟไลน์ decha

• Sr. Member
  • HOSxPMAN
  • Respect: +12
    • -
Re: รบกวนท่านอาจารย์ช่วยด้วยค่ะ Error ที่ IPD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 22:01:56 PM »
0
ลองดูตรงที่การจำหน่ายผู้ป่วยนะครับ ว่าติ๊กตรงนี้ห้ามแก้ไข ตามรูปไว้หรือเปล่า
เดชา สายบุญตั้ง
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย

ออฟไลน์ npk_songdao

• Full Member
  • Respect: 0
Re: รบกวนท่านอาจารย์ช่วยด้วยค่ะ Error ที่ IPD
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 23:33:50 PM »
0
บันทึกได้แล้วค่ะ  ขอบคุณมากนะค่ะคุณ decha   :D
Panudda Khomson
Admin Songdao Hospital
เริ่มใช้โปรแกรม Hosxp : ตุลาคม 2549