ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องบันทึก ICD10 ข้อมูลผู้ป่วยโรคเรื้อรังไม่ได้  (อ่าน 3959 ครั้ง)

ออฟไลน์ songwut

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
บันทึก ICD10 ข้อมูลผู้ป่วยโรคเรื้อรังไม่ได้

คือจะเพิ่ม โรค I259 เข้าไปอีกโรคมันก็ฟ้องตามรูปเลยครับ

เป็นหลายเคสแล้ว ไม่เฉพาะโรค I259

ตอนนี้ใช้เวอร์ชั่น 3.54.7.19 ไม่ทราบว่าเวอร์ชั่นหลังจากนี้ได้รับการแก้ไขแล้วรึยังครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ::) น่าจะ Up V.ใหม่ได้แล้วนะครับ ไม่ทราบว่า ส่งข้อมูล 2555 ได้อยู่เหรอครับ V.นี้
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ Jittaya

• **
คนไข้รหัส I259 ไม่ใช่คนไข้ในกลุ่ม เบาหวาน
แสดงว่า คนไข้น่าจะได้รับการลงทะเบียนในกลุ่มคนไข้ โรคหัวใจขาดเลือดแล้ว (I20-I259)
    ถ้าลงทะเบียนเบาหวาน การวินิจฉัยโรคควรจะเป็นแค่รหัสกลุ่ม(E10-E14) เป็นโรคหลักและมีรหัสย่อยอามิเช่น .2 ภาวะแทรกซ้อนทางไต และมี N08.3* ร่วมด้วย
       .3 ทางตา มี H28.0*/H36.0*

รบกวนให้ปรึษาเวชสถิติทางโรงพยาบาลนะเจ้าค่ะ

มันน่าจะซ้อนกันที่ โรค IHD ได้ลงทะเบียนคลินิคนั้นแล้ว เบาหวานไม่ต้องลงอีกเจ้าค่ะ

ปัญหาที่ถามมีไม่เคยเจอ ERROR ที่ถามมานะค่ะ แต่คาดว่าน่าจะมาจากตัวนี้แหละจร้า
.~.JitTaYa .~. MRS’26               
ThaChang  Hospital  Suratthani
E-mail:jitmrs26@gmail.com

ออฟไลน์ songwut

• **
ตอนนี้ส่งข้อมูลผ่านเครื่องสำรองเอาน่ะครับ ยังไม่กล้าอัพขึ้นระบบเซิฟเวอร์หลักเลยทีเดียว ค่อยๆอัพค่อยๆตามไปเรื่อยๆครับ ตอนนี้ตามมาถึงเวอร์ชั่นเดือน 9 แล้ว

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวลองเช็คดูอีกที