ผู้เขียน หัวข้อ: OPD Card ทันตกรรม แบบมีบันทึกการรับทราบข้อมูล / ยินยอมรับการรักษา  (อ่าน 4251 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maetha Hospital

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • เว็บไซต์ของโรงพยาบาลแม่ทาครับ
พอดีว่าเจ้าหน้าที่ Audit เวชระเบียนเขามี Request มาน่ะครับว่าใน OPD Card ของงานทันตกรรมจะต้องมีบันทึกการรับทราบข้อมูล / ยินยอมรับการรักษาทันตกรรม สำหรับให้ผู้ป่วยหรือญาติเซนต์ "ก่อน" รับการรักษา แล้วเมื่อทำการรักษาเสร็จแล้ว ถึงจะมากรอกข้อมูลในส่วนบันทึกการตรวจรักษาได้ ก็เลยออกมาเป็นแผ่นในกระดาษแบบเขียนด้วยมือตามรูปแนบ ทีนี้มี Request มาว่าอยากจะให้ทำใน HosXP ได้ด้วย งานเข้าเลยครับ คิดอย่างเดียวออกมาได้คือจะต้องทำบันทึกการรับทราบข้อมูลเป็น Document ออกมาก่อน ปรินต์ให้คนไข้เซนต์ เสร็จแล้วกลับด้านอีกข้าง แล้วปรินต์เป็น OPD Card แล้วเก็บเข้าแฟ้มไป (หน้าหนึ่งเป็นบันทึกการรับทราบข้อมูล อีกหน้าหนึ่งเป็น OPD Card) เลยมาขอคำปรึกษาครับว่าควรจะทำอย่างไรดี แนบไฟล์รูป OPD Card แบบกระดาษ และ .cds OPD Card ที่ใช้ปัจจุบันมาให้แล้วครับ
ปวร โปร่งจิตต์ (ปอ)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่ทา ลำพูน (รพช. 30 เตียง)
เริ่มใช้งานเต็มรูปแบบ 3 มกราคม 54
Client Version 3.54.1.3, Spec ตามมาตรฐานกลางกระทรวง ICT
Server: CentOS 5.5, MySQL 5.1

ขอบคุณสังคมดีๆ แห่งนี้และ HosXP ที่ทำให้โรงพยาบาลก้าวหน้าขึ้นครับ