ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ไขรายงาน Custom-รายงานรายชื่อผู้ป่วยนอกตามแพทย์ตรวจ ครับ  (อ่าน 3121 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maetha Hospital

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • เว็บไซต์ของโรงพยาบาลแม่ทาครับ
พอดีว่าพี่พยาบาลเขาอยากได้รายชื่อคนไข้ที่แพทย์ตามรายชื่อต่อไปนี้ตรวจทั้งหมดในวัน x เวลา y เพื่อที่จะเอาไป Audit เวชระเบียนน่ะครับ แล้วรายงานนี้ค่อนข้างตรงกับที่ต้องการ แต่ว่ามันไม่มีการบอกว่าคนไข้มาตรวจเมื่อใด ที่ห้องไหน (ที่ รพ. แพทย์ต้องรับตรวจทั้ง OPD ทั้ง ER ในเวลาราชการด้วยครับ) แต่เค้าต้องการแค่เฉพาะใน OPD ในเวลาราชการอย่างเดียว จะแก้ SQL Statement ก็ไม่มีอะไรให้เลย จะแก้ DBPipeline ก็ทำไม่เป็นด้วย เลยมาขอความช่วยเหลือครับ แนบรูปตัวอย่างกับ Report มาให้ครับ
ปวร โปร่งจิตต์ (ปอ)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่ทา ลำพูน (รพช. 30 เตียง)
เริ่มใช้งานเต็มรูปแบบ 3 มกราคม 54
Client Version 3.54.1.3, Spec ตามมาตรฐานกลางกระทรวง ICT
Server: CentOS 5.5, MySQL 5.1

ขอบคุณสังคมดีๆ แห่งนี้และ HosXP ที่ทำให้โรงพยาบาลก้าวหน้าขึ้นครับ