ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ-ใบงบหน้าค่ารักษาพยาบาล ครับ  (อ่าน 4086 ครั้ง)

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
ผมต้องการพิมพ์ใบงบหน้าค่ารักษาพยาบาลครับ
แต่พอพิมพ์มาแล้วค่าใช้จ่ายกลับไม่ตรงกันครับ
เช่น     ค่าห้องค่าอาหาร ----> แสดงค่า ตรวจห้องปฏิบัติการ
           ค่ายาที่นำไปใช้ต่อที่บ้าน    ---->  แสดงค่า ตรวจทางรังสีวิทยา
           ค่าบริการทางการพยาบาล   ---->   แสดงค่า ยาและสารอาหารทางเส้นเลือด+ค่าเวชภัณฑ์มิใช่ยา
ดังรูปที่แนบมาครับ

รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่าน แนะนำด้วยครับว่าต้องแก้ไขยังไง
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำ-ใบงบหน้าค่ารักษาพยาบาล ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 09:59:25 AM »
0
FROM   ->  IN-PATIENT ใบงบหน้าค่ารักษาพยาบาล

เวลาดึงข้อมูลค่ารักษาให้ดึงจาก  opitemrece  ครับ
ลองเช็คดูว่าผังค่ารักษาพยาบาลตรงหรือเปล่า
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ออฟไลน์ kumpun

• Jr. Member
  • **
Re: ขอคำแนะนำ-ใบงบหน้าค่ารักษาพยาบาล ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 10:09:11 AM »
0
เข้าไปแก้โดยไป บำรุงรักษาระบบ ลงทะเบียน แก้ไขกลุ่มค่ารักษาพยาบาล

ตั้งหมวดสองให้ตรงครับ
Mr.kumpun kumruangsri
Koksrisuphan Hospital (30 เตียง)
 Tel 042766054,0803169456
 << Mail kumpun2551@hotmail.com
ขึ้นระบบ 22 เม.ย.48 Server :cenos 5.3
 MySQL 5.5.18-55 version 3.55.8.11

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 15:04:31 PM »
0
ขอบคุณครับ กำลังลองทำครับ
Computer Center, Chainat Hospital

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 16:40:12 PM »
0
ได้ละครับ ขอบคุณทุกท่านเลยครับ ;D ;D ;D