ผู้เขียน หัวข้อ: การสั่งทุก กี่วัน /... วัน ของ Med Profile ทดสอบให้ยาแบบวันเว้นวันมีปัญหา  (อ่าน 2233 ครั้ง)

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
ทดสอบสั่งยา วันที่ 12  คีย์ เป็นทุก 2 / 0  วัน continued แต่พอเปลี่ยนวันที่เป็นวันที่ 13  ก็ยังมีรายการนี้ขึ้นอีก ไม่ทราบว่า เข้าใจการใช้ option นี้ถูกหรือไม่ แนะนำด้วยครับ  แล้วถ้าคีเป็นครึ่งเม็ดอีก จะปัดเป็น 1 เม็ดตลอด ทำไงครับ
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ