ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลในฟิลด์ discharge ของตาราง person_chronic ไม่ขึ้นครับ  (อ่าน 6734 ครั้ง)

ออฟไลน์ pradthana

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เรียนถาม อาจารย์ทุกๆท่าน

ต้องทำอย่างไร จึงจะมีข้อมูลในฟิลด์ discharge ของตาราง person_chronic และ status ที่ถูกต้องควรจะเป็นอะไรบ้างครับ

ตอนนี้ผมทดสอบจากเวอร์ชั่น 3.55.3.29 ครับ
ไม่ทราบว่าผมต้องตรวจสอบตารางไหนเพิ่มเติมบ้างครับ

โรงพยาบาลโกสุมพิสัย อ.โกสุมพิสัย จ.มหาสารคาม

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ข้อมูลในฟิลด์ discharge ของตาราง person_chronic ไม่ขึ้นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 11:25:17 AM »
0
กำหนดรายการรหัสตามนิยาม clnicmember_Status กับ provis_typedis ครับ..สถานะของคนไข้โรคเรื้อรังในระบบ person_chronic และ clinicmember ครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
Re: ข้อมูลในฟิลด์ discharge ของตาราง person_chronic ไม่ขึ้นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 14:24:26 PM »
0
เรียถามเพิ่มเติมรับ

หลังจากที่ตรวจสอบตารางข้างต้นปรากฎว่าข้อมูลทั้งสองตาราง (clinic_member_status กับ provis_typedis) ก้ตรงกันนะครับ

และข้อมูลฟิลด์ discharge ในตาราง clinicmember ก้มีข้อมูลอยู่นะครับ

แต่ในตาราง person_chronic ฟิลด์ discharge ทำไมยังไม่มีข้อมูลครับ

ผมต้องตรวจสอบอะไรเพิ่มเติมอีกครับ...ขอบคุณครับ
โรงพยาบาลโกสุมพิสัย อ.โกสุมพิสัย จ.มหาสารคาม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 15:52:29 PM »
0
person_chronic  คือการลงทะเบียนโรคเรื้อรังของ บุคคลในระบบงานเชิงรุก  บัญชี 1 ครับ

ส่วน clinicmember คือการลงทะเบียนสมาชิกโรคเรื้อรัง ของ ระบบงานเชิงรับครับ..คนรับบริการ OPD ของ รพ.

ดั้งนั้นคนละส่วนงาน ยอดย่อมไม่เท่ากันครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:37:19 AM »
0
แล้วผมต้องตรวจสอบตารางไหนเพิ่มอีกครับ ข้อมูลฟิลด์ discharge ในตาราง person_chronic ถึงจะปรากฎครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 10:08:42 AM »
0
หมายถึงตรงนี้หรือไม่

zero990xx

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 11:38:27 AM »
0
test
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2012, 11:40:30 AM โดย zero990xx »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 12:09:43 PM »
0
ฟิลด์ discharge ในตาราง person_chronic ครับ ถามเพิ่มเติมครับ ถ้าเราลงข้อมูลในบัญชี 1 (ตรงทะเบียนโรคเรื้อรัง) ข้อมูลในส่วนฟิลด์ discharge ในตาราง person_chronic จะปรากฎเองใช่เปล่าครับ

ออฟไลน์ pongnk213

• Full Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 20:10:04 PM »
0
คิดว่า discharge= จำหน่ายออกนะครับ ส่วนที่ว่างคือยังไม่จำหน่าย
ลองทดสอบติ๊กจำหน่ายดูก็ได้แล้วใส่วันที่จำหน่ายครับ
ไม่ขึ้นก้หมายถึงยังไม่จำหน่าย
Mr.ATIPONG  SOOKPEN
HOSxP_PCU สอ.บ้านนาจาน
สสอ.นครไทย  จ.พิษณุโลก
เริ่มใช้ วันที่ 1 ก.ค.2552
mail : Atipong205@gmail.com
MSN : Atipong205@hotmail.com
Server : HP ML110 G5 Ram 2 Gb.
ทดสอบ Centos 4.7 ServerCD, MySQL Percona XtraDB 5.1.45
ขึ้นระบบโดย Mr.Komkrit Noenpoempisute Admin สสอ.นครไทย