ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มรายการสถานะการพิมพ์ sticker ยา ในหน้าจอแสดง Queue  (อ่าน 2254 ครั้ง)

ออฟไลน์ smhos

• Full Member
  • Respect: 0
เรียนอ.ชัยพร
           เนื่องจากระบบห้องยาจะใช้หน้าจอ แสดง Queue ในการพิมพ์ sticker ยา และ จ่ายยาผู้ป่วย มีปัญหาในกรณีที่ผู้ป่วยกลับเข้าไปขอยาจากแพทย์เพิ่มเติมหรือเปลี่ยนปริมาณยา จึงอยากให้ห้องจอดังกล่าวสามารถบอกสถานะของรายการยาเช่น พิมพ์แล้ว  สั่งเพิ่มเติม มีการแก้ไขรายการ
ขอบคุณครับ
Sungmen Hospital
Server: HP ML150, Fedora+MySQL 5.XX
ขึ้นระบบ 24 มิถุนายน 2548 โดย อ.สุชัย, อ.ชัยพร
HOSxP ปัจจุบัน
HOSXP_PCU 16 สอ. ปัจจุบัน
DATACENTER

ออฟไลน์ smhos

• Full Member
  • Respect: 0
Re: เพิ่มรายการสถานะการพิมพ์ sticker ยา ในหน้าจอแสดง Queue
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2008, 10:44:38 AM »
0
อ.ชัยพรครับ
   เพิ่มรายละเอียดให้ด้วยนะครับ
Sungmen Hospital
Server: HP ML150, Fedora+MySQL 5.XX
ขึ้นระบบ 24 มิถุนายน 2548 โดย อ.สุชัย, อ.ชัยพร
HOSxP ปัจจุบัน
HOSXP_PCU 16 สอ. ปัจจุบัน
DATACENTER