ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญาหานี้เกิดจากอะไรเหรอครับ ขอคำชี้แนะการแก้ไขด้วยครับ  (อ่าน 6874 ครั้ง)

ออฟไลน์ Enough

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เป็นเกือบทั้งโรงพยาบาลครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรเป็นแล้วบางทีสักพักก็หายเองอัตโนมัติครับ
บางเครื่องก็จะเป็นบ่อยมากๆครับเช่นห้องบัตร งานประกัน ขอคำชี้แนะและขอการแก้ไขด้วยครับผม
ขอบคุณมากๆครับ
Enough

ออฟไลน์ SrWooD

• Hero Member
  • Respect: +1
RAM น้อยไปหรือป่าวครับ (เดา)

: if you ate not out of available memory.
: Physical Memory 223 Mb.

errno  12 (ENOMEM)

Out of memory
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง

• Newbie
  • *
RAM น้อยไปหรือป่าวครับ (เดา)

: if you ate not out of available memory.
: Physical Memory 223 Mb.

errno  12 (ENOMEM)

Out of memory

ทีแรกผมก็คิดแบบนี้นะครับ(ผมก็เดาเพราะผมกำลังศึกษาแล้วเจอปัญหานี้เลย) ผมคิดว่าแรมไม่พอแต่ว่าแต่ละเครื่องแรมก็ไม่น้อยๆเลยนะครับ ตั้ง 512 Mb แน่ะบางตัวก็ 1 Gb ก็ยังเป็นผมก็เลยคิดว่า น่าจะเครื่อง Server แต่ Server ก็แรม 2 Gb (Corsair 1GB x 2)แล้วนะครับ ตอนนี้ก็เลยคิดไม่ออกครับตันจริงๆเลยโพสมาถามในเวปนี้
เดี๋ยวเครื่องนี้เป็นเครื่องโน้นก็เป็นอีก

ปล. 5 นาทีที่แล้ว PCU ก็โทรมาครับบอกว่าเป็นอาการนี้อีกแล้ว ปวดหัวจริงๆครับขอคำชี้แนะและการแก้ไขด้วยนะครับ
Enough

ออฟไลน์ SrWooD

• Respect: +1
ลองตรวจสอบว่าแต่ละ client ใช้ memory ไปกี่เปอร์เซ็นต์

ระบบ lan เสถียรดีหรือป่าวครับ

แล้วลองส่ง my.cnf ที่ server ไว้ให้ อ.MN ตรวจสอบด้วยครับ

เดานะครับ
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง

doramon

• บุคคลทั่วไป
เป็นเกือบทั้งโรงพยาบาลครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรเป็นแล้วบางทีสักพักก็หายเองอัตโนมัติครับ
บางเครื่องก็จะเป็นบ่อยมากๆครับเช่นห้องบัตร งานประกัน ขอคำชี้แนะและขอการแก้ไขด้วยครับผม

แนะนำตัวเองด้วยครับว่าจาก รพ อะไร จังหวัด อะไรครับ

ให้ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ

SERVER
OS -->  linux   ??

MYSQL --> ??

ออฟไลน์ maaeda

• Full Member
เจอเหมือนกัน  ก็มันติดต่อ Sever ไม่ได้อ่ะครับ 
ROI-ET HOSPITAL :ADMIN  7 กันยายน 2550

สิ่งที่น่าเศร้าในชีวิต   คือการพบคนที่มีความหมายอย่างมาก....สำหรับเรา  
แต่มาค้นพบภายหลังว่า   เราไม่ได้ถูกกำหนดมาเพื่อสิ่งนั้น....และจะต้องปล่อยให้ผ่านพ้นไป

• Newbie
  • *

แนะนำตัวเองด้วยครับว่าจาก รพ อะไร จังหวัด อะไรครับ

ให้ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ

SERVER
OS -->  linux   ??

MYSQL --> ??

ขออภัยครับ ผมชื่อธัญ เหลืองวานิช ทำงานเป็นช่างเทคนิคคอมพิวเตอร์ที่โรงพยาบาลสารภีจังหวัดเชียงใหม่ครับ
พอดีตอนนี้มาอยู่ด้าน IT เลยมาช่วยพี่ เอก วีรวัฒน์ ที่เขาคุมงานระบบของด้าน HosXP นี้อยู่ แต่เผอิญช่วงนี้พี่ที่คุม
ติดงานจากอนามัยจนยุ่งมากๆไม่ได้เข้ามาที่โรงพยาบาลเลย ผมเลยได้นั่งเฝ้าระบบคนเดียว ก็เลยคิดว่าจะลองเริ่มศึกษา HosXP ดูครับจะได้เป็นผู้ช่วยเหลืองานตอนที่พี่เขาไม่อยู่ได้ โรงพยาบาลก็จะได้ไม่วุ่นวาย ผมเลยขอมาศึกษาข้อมูลและโปรแกรมด้วยตัวเองครับ

SERVER
OS -->  Windows Server 2003 ครับตอนที่ผมไปดูที่ห้อง

MYSQL --> เป็น ver. 4.1 ครับ

ขอคำชี้แนะด้วยครับ
Enough

doramon

SERVER
OS -->  Windows Server 2003 ครับตอนที่ผมไปดูที่ห้อง

จริงหรือครับ

ผมว่าไม่น่าใช้นะ  พี่เอกเคยบอกว่า linux 64bit  mysql 5.0.X   

ยัง งง

doramon

ถามต่อ PCU  ที่ว่านี้ อยู่ใน รพ

หรือว่าจากภายนอก ครับ

• Newbie
  • *
SERVER

จริงหรือครับ

ผมว่าไม่น่าใช้นะ  พี่เอกเคยบอกว่า linux 64bit  mysql 5.0.X   

ยัง งง

ครับ...ตอนแรกใช้ Linux ตอนนี้เป็น Server 2003 แล้วครับ
Enough

• Newbie
  • *
ถามต่อ PCU  ที่ว่านี้ อยู่ใน รพ

หรือว่าจากภายนอก ครับ

อยู่ในโรงพยาบาลครับ อยู่ในวงแลนเดียวกัน
ไม่ได้เป็นแค่ PCU ครับเป็นทั้งโรงพยาบาล
ผมขอการแก้ไขเบื้องต้นก่อนได้ไหมครับว่าจะไปแก้ที่จุดใดดี
Enough

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ส่งแฟ้ม my.ini เข้ามาด้วยครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ shukree

• Sr. Member
จะให้แสดงข้อมูลของ รพ. แบบรูป ทำยังงัยครับ
Sukhirin Hospital Narathiwat 30 เตียง
Server : IBM x226 Xeon 3.2 Ram 512 Mb SCSI 72x2 G OS CentOS 5.1 MySQL 5.5.35Client : PD 2.8 Ram 512 HDD 160 (Acer) WinXP SP2
ขึ้นระบบ กุมภาพันธ์ 2550

doramon

แบบนี้ครับ