ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอาจารย์ทุกท่านแนะนำ SQL ดึงผู้ป่วยเบาหวานและเป็นความดันร่วมด้วยทีครับ  (อ่าน 3475 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToPPer_(thaicharoen_Hosp)

• Full Member
  • Respect: 0
รบกวนอาจารย์ทุกท่านแนะนำ SQL ดึงผู้ป่วยเบาหวานและเป็นความดันร่วมด้วยทีครับ
ผมดึงข้อมูลจาก ICD10 เพราะคลินิคผมมีข้อมูลไม่ครบถ้วน
ผมใช้คำสั่งแบบนี้ไม่ทราบถูกใหมครับรบกวนแนะนำทีครับ  ผมไม่เก่งทำรายงานเลย ;D ;D
แต่ผู้บริหารอยากได้ รบกวนแนะนำทีครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

อันนี้ผมดึง  HT  ถ้า DM ก็เปลี่ยน ICD10
select distinct(hn),icd10

from ovstdiag

where vstdate between "2009-08-01"and now() and icd10 between "I10"and"I15"

***อันนี้ผมดึงผู้ป่วยที่เป็น HT และ DM ด้วย ที่เป็น DM และ HT ร่วมด้วยแต่พอดึงแล้วข้อมูลเพี้ยน ;D ;D
select distinct(o1.hn),o1.icd10 as HT , o2.icd10 as DM

from ovstdiag  o1
left outer join ovstdiag o2 on o2.hn=o1.hn

where o1.vstdate between "2009-08-01"and now()
and o1.icd10 between "I10"and"I159"
and o2.icd10 between "E10" and "E149"

หรือท่านใดมีรายงานแบบนี้รบกวนขอด้วยนะครับ ขอบคุณเอาจารย์ทุกท่านที่แนะนำครับ
โรงพยาบาลไทยเจริญ
รพช.30เตียง(เค้าพัฒนาแล้วน้าตะเอง)
นายธนกร  เมืองหงษ์ นวก.คอมพิวเตอร์
HOSxP   ใหม่เสมอ
Server--NOW-UPGRADING
==============================
ขอทุกท่านโปรดแนะนำด้วยนะครับ
น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ