ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ code MYSQL Query หน่อยครับผมจำทำรายงานการจ่ายยาเบาหวาน  (อ่าน 3439 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToPPer_(thaicharoen_Hosp)

• Full Member
  • Respect: 0
ผมลองมั่วไปเรื่อยไม่ทราบว่าผิดถูกอย่างไรช่วยแนะนำด้วยนะครับ

นี่คือโจทย์  ความต้องการคือเภสัชอยากติดตามอาการของผู้ป่วย

HN | DATE |NAME |AGE | น้ำหนัก  |  (เฉพาะแลบ)FBS เอาผลตรวจน้ำตาล |ยาที่ได้รับ  | การวินิจฉัย |

อันนี้คือคำสั่งผมมั่วดู อิอิ ;D ;D ยังเหลือ ยาที่ได้รับ กับ วินิจฉัย ไป่ต่อไม่เป็นรบกวนด้วยนะครับ

select ovs.hn,ovs.vstdate,concat(pt.pname,pt.fname," ",pt.lname)as name ,vns.age_y,opd.bw ,los.lab_name ,lo.lab_order_result as FBS

from patient  pt

left outer join ovstdiag ovs on ovs.hn=pt.hn
left outer join opdscreen opd on opd.hn=pt.hn
left outer join vn_stat vns on vns.hn=pt.hn
left outer join lab_head lh on lh.vn=ovs.vn
left outer join lab_order_service los on los.lab_order_number=lh.lab_order_number
left outer join lab_order lo on lo.lab_order_number=lh.lab_order_number

where ovs.vstdate between "2010-07-01"and"2010-07-10" and ovs.icd10 like "E11%"
and lab_name="FBS"
group by hn
order by hn

โรงพยาบาลไทยเจริญ
รพช.30เตียง(เค้าพัฒนาแล้วน้าตะเอง)
นายธนกร  เมืองหงษ์ นวก.คอมพิวเตอร์
HOSxP   ใหม่เสมอ
Server--NOW-UPGRADING
==============================
ขอทุกท่านโปรดแนะนำด้วยนะครับ
น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ToPPer_(thaicharoen_Hosp)

ผิดห้องรึปล่าวครับ ;D ;D
รพช.30เตียง(เค้าพัฒนาแล้วน้าตะเอง)
นายธนกร  เมืองหงษ์ นวก.คอมพิวเตอร์
==============================
น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ howtodo

• Hero Member
    • สื่อน้ำท่วม
 ;D  ลองไปปรับใช้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2010, 15:59:25 PM โดย howtodo »
ขึ้นระบบ 2549  เข้ามารับช่วงต่อ ต.ค.50 - ส.ค.53 ไม่ครบ 3 ปี ขอบคุณสำหรับความรู้ ความเมตตา ความกรุณา ที่มีให้กับตัวข้าผู้ด้อยปัญญาด้วยดีตลอดมา

ขอบคุณครับเดี๋ยงลองดู

ไม่คอมเม้น sql ผมหรอ  อิอิ

สงใสมั่วจนแบบว่ากู่ไม่กลับแล้ว 5555 ;D ;D