ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆและท่านอาจารย์ทั้งหลายเรื่อง เรียกคิวครับ  (อ่าน 2595 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~๐{}-FILM-{}๐~

• Sr. Member
  • นายคณวัฒน์ บริสุทธิ์
  • Respect: 0
ผมถามถึงโปรแกรมเรียกคิวของ HosXP ก่อนนะครับ

คือที่โรงพยาบาลประชุมกันแล้วก็จะใช้งานการเรียกคิว

ไม่ทราบว่าผมต้องเตรียมอุปกรณ์อะไรบ้างครับ

ต้องเพิ่มเครื่องคอม หรือเครื่องเสียงตามสายด้วยหรือเปล่า

แล้วก็โปรแกรมเรียนคิว เนี่ยหาโหลดจากที่ไหนครับผม

วิธีการเซตและวิธีการใช้งาน เป็นอย่างไรครับ

นายคณวัฒน์  บริสุทธิ์  เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
จาก โรงพยาบาลคลองหลวง จ.ปทุมธานี
server  p4 3.0G  ram 2Gb OS centos 4.5  Mysql 5.0.37
client  ....  OS winxp2 ram 512mb HosXP 3.53.3.30

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
เปลี่ยน card จอที่สามารถ set ให้ออก 2 จอได้ และเพิ่มจอแสดงคิว เอาสัก LCD 32-42 นิ้ว ใช้เสียงจาก LCD ก็ได้ครับ

ส่วนตัวโปรแกรมลองดูที่นี่ http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=7947.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2009, 12:51:49 PM โดย pop_hosxp »
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

แล้วเราต้องไปตั้งค่าใน HOSxP หรือเปล่าครับในคู่มือไม่เห็นมีวิธีการเซตค่าใน HOSxP เลย
นายคณวัฒน์  บริสุทธิ์  เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
จาก โรงพยาบาลคลองหลวง จ.ปทุมธานี
server  p4 3.0G  ram 2Gb OS centos 4.5  Mysql 5.0.37
client  ....  OS winxp2 ram 512mb HosXP 3.53.3.30

ยังใช้ไม่ได้เลยครับ  ต้องเซตค่าตรงไหนอีกหรือเปล่าครับ

ไฟล์เสียงก็โหลดมาแล้ว  ก็เอาไปไว้ตามที่บอกแล้วนะครับ

แต่คิวก็ยังไม่มาเสียงก็ไม่ออกด้วยครับ