ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อบ่งใช้ไม่ขึ้นใน Sticker ยา ที่สั่งพิมพ์ผ่านระบบ one stop service ค่ะ  (อ่าน 4832 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongchang

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ปกติต้องสั่งเปิด Hosxp Sticker Print Server แล้วสต๊าททิ้งไว้ จึงจะสามารถสั่งพิมพ์สติ๊กเกอร์ยาในระบบ one stop service ได้ แต่รายการข้อบ่งใช้ยา เช่น ยาแก้ปวด ยาลดความดัน เป็นต้น ไม่ขึ้นค่ะ แก้ไขอย่างงัยคะ
เช็ค link ที่ DBpipline1 Field : line4 (แต่ข้อมูลไม่ขึ้นค่ะ)
นวก.คอมพิวเตอร์ รพ.หนองมะโมง จังหวัดชัยนาท
E-Mail : nannasaard@gmail.com
Server:
community HosXpXE v.4
ขึ้นระบบ 2558

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
เช็ค link ที่ DBpipline1 Field : line4 (แต่ข้อมูลไม่ขึ้นค่ะ)

ลองเข้าไปลบ  แล้วตั้ง DBpipline1 Field : line4  ใหม่ ประมาณว่า ลบอันเก่าออก แล้ว เอาอันเดิมเข้าไปใส่ใหม่ อ่ะคับ 

เพราะเคยเป็น แล้วมันแก้ไขวิธีนี้มันได้   ลองดูนะคับ
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ nongchang

• **
ขอบคุณค่ะ  จะไปลองทำดูค่ะ
นวก.คอมพิวเตอร์ รพ.หนองมะโมง จังหวัดชัยนาท
E-Mail : nannasaard@gmail.com
Server:
community HosXpXE v.4
ขึ้นระบบ 2558

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ปกติต้องสั่งเปิด Hosxp Sticker Print Server แล้วสต๊าททิ้งไว้ จึงจะสามารถสั่งพิมพ์สติ๊กเกอร์ยาในระบบ one stop service ได้ แต่รายการข้อบ่งใช้ยา เช่น ยาแก้ปวด ยาลดความดัน เป็นต้น ไม่ขึ้นค่ะ แก้ไขอย่างงัยคะ
ดูที่ตารางการใช้ยาว่า line4 มีข้อมูลไหม
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ saan

• **
  • ภูทับเบิก | ดอยอ่างขาง | ขุนสถาน | ภูชี้ฟ้า
ลบ line 4 เดิมทิ้ง แล้วสร้าง variable แทนที่เดิม แล้วใส่ข้อมูลดังนี้
Value := GetSQLStringData('select d.therapeutic from drugitems d where  d.icode = "'+DBPipeline1['icode']+'"');
Sobsai Health Center
Sungmen Phrae
Run System 01/07/2552
HOSxP PCU V. ล่าสุด

ออฟไลน์ s4150085

• **
ง่ายนิดเดียว  คือ  ให้เพิ่มข้อมูลใน  Fields  -------> Therapeutic_eng  ในตาราง  drugitems  ข้อมูลก็จะออกมาในสติ๊กเกอร์ยาทันทีครับ