ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามอ.MNหน่อยครับเรื่องเครื่องอ่านสมาร์ทการ์ดและHOSxP  (อ่าน 2291 ครั้ง)

ออฟไลน์ mixer_79

• Hero Member
  • กำลังใจในการทำงาน
  • Respect: +1
ขอถามอ.MNหน่อยครับเรื่องเครื่องอ่านสมาร์ทการ์ดและHOSxP
อ.ครับ โปรแกรม HOSxP ตอนที่ให้อ่านบัตรประชาชนแบบสมาร์ทการ์ด โปรแกรมHOSxP จะเรียกข้อมูลจากชื่อ-สกุล หรือจาก CID เพื่อมาขึ้นข้อมูลครับ  พอดีที่รพ.สีคิ้วมีปัญหาว่า ในกรณีที่ ผู้ป่วยชื่อ-สกุลเดียวกัน พอเสียบสมาร์ทการ์ดและกดปุ่มอ่านสมาร์ทการ์ดแล้ว รายชื่อที่ปรากฎเป็นชื่อสกุลของผู้ป่วยที่ชื่อเดียวกัน แต่เป็นคนละ CID ซึ่งโปรแกรมเรียกมาผิดคน
1.โปรแกรมHOSxP เรียกผู้ป่วยด้วย CID หรือชื่อ-สกุลครับ
2.อยากให้ในกรณีที่ ถ้าเรียกชื่อ-สกุล อยากให้ออกแบบ สปสช.ได้ไหมครับ (แบบตัวอย่างให้ดูครับ)
รบกวนหน่อยนะครับ  ขอบคุณครับ
นายทองคูณ พรมผักแว่น 0819550235
โรงพยาบาลสีคิ้ว อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30140  
รพ.ขนาด 90 เตียง   thongkoon13@gmail.com
เริ่มใช้โปรแกรม 05 มีนาคม 2553
HOSxP V.3.56.2.15

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ระบบอ่านจากเลขประชาชน ว่ามีอยู่แล้วในระบบครับ..ต้องตรวจสอบว่าคนที่มีอยู่แล้ว...ใช้ 13 หลักถูกหรือผิดครับ...น่าจะผิด หรือถูกคนเดิม แต่เปลี่ยนชื่อและนามสกุล หรือเคยให้ประวัติปลอมในการทำเวชระเบียน
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x