ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลผู้ป่วยในหาย..ช่วยหน่อยครับอ.MNและอาจารย์ทุกท่าน  (อ่าน 5920 ครั้ง)

ออฟไลน์ mixer_79

• Hero Member
  • กำลังใจในการทำงาน
  • Respect: +1
คืนวันที่24/08/53 ผมได้ทำการ upGrade version เป็น V3.53.8.24 หลังจากนั้น2วันพี่ที่ตรวจสอบข้อมูลผู้ป่วยในแจ้งว่า ข้อมูลผู้ป่วยใน ในวันแรกที่Admit จากการเป็นผู้ป่วยนอก ก่อนวันที่24/08/53 หายหมดเลย และข้อมูลหลังจากวันที่ 25/08/53 ข้อมูลผู้ป่วยนอกที่Admit โอนเข้าผู้ป่วยในเป็นปกติ จะแก้ไขอย่างไรครับ เพราะข้อมูลผู้ป่วยนอกที่ Admit เป็นผู้ป่วยใน ในวันแรกหายหมดเลย ของก่อนคืนวันที่ 24/08/53 ช่วยหน่อยนะครับ
นายทองคูณ พรมผักแว่น 0819550235
โรงพยาบาลสีคิ้ว อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30140  
รพ.ขนาด 90 เตียง   thongkoon13@gmail.com
เริ่มใช้โปรแกรม 05 มีนาคม 2553
HOSxP V.3.56.2.15

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ลองคลิ๋กขวาที่รายการTrx เลือก นำรายการกลับมาใช้ หรือยังครับ...
อย่างลืม unlocked record ที่เป็น Trx ก่อนนะครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• ~> Bangmod 17 <~
  • Respect: 0
    • www.hosxp.net
ลองคลิ๋กขวาที่รายการTrx เลือก นำรายการกลับมาใช้ หรือยังครับ...
อย่างลืม unlocked record ที่เป็น Trx ก่อนนะครับ...

นำกลับมาไม่ได้ค่ะ ขึ้นข้อความแบบนี้ ทั้งๆ ที่ใช้ Login เดิม

System Message
Record not found or changed by another user
select * from opitemrece where an='52000xxxx'
~  N a L i e w  ~

คืนวันที่24/08/53 ผมได้ทำการ upGrade version เป็น V3.53.8.24 หลังจากนั้น2วันพี่ที่ตรวจสอบข้อมูลผู้ป่วยในแจ้งว่า ข้อมูลผู้ป่วยใน ในวันแรกที่Admit จากการเป็นผู้ป่วยนอก ก่อนวันที่24/08/53 หายหมดเลย และข้อมูลหลังจากวันที่ 25/08/53 ข้อมูลผู้ป่วยนอกที่Admit โอนเข้าผู้ป่วยในเป็นปกติ จะแก้ไขอย่างไรครับ เพราะข้อมูลผู้ป่วยนอกที่ Admit เป็นผู้ป่วยใน ในวันแรกหายหมดเลย ของก่อนคืนวันที่ 24/08/53 ช่วยหน่อยนะครับ

พึ่งสังเกตุว่าหายเหมือนกัน
รอซักครู่นะคะ กำลังทดสอบเพิ่มเติม

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
จะลองช่วยทดสอบอีกคนนะเพื่อนเพราะที่นี่ก็ใช้เหมือนกัน
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ตามที่อ.kuakool ตอบมาก็แก้ไข้ได้นะครับ..แต่ว่าเราต้องการข้อมูลข้องผู้ป่วยทุกคนก่อนการUPGRADEแต่ถ้าตรวจสอบประวัติย้อนหลังแล้วข้อมูลก็ไม่ถูกต้องและอีกประการในPatiern EMRข้อมูลในส่วนของ OPDหรือERที่เป็นหัตถการก็หายไปด้วยนะครับ..ทำให้ประวัติย้อนหลังไม่ถูกต้อง..ช่วยแก้ไขให้หน่อยนะครับ
นายทองคูณ พรมผักแว่น 0819550235
โรงพยาบาลสีคิ้ว อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30140  
รพ.ขนาด 90 เตียง   thongkoon13@gmail.com
เริ่มใช้โปรแกรม 05 มีนาคม 2553

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
ของที่รพ.โชคชัยยังปกติดีนะครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ arkhom

• Jr. Member
  • **
  • ....ดั่งพรหมลิขิต..ให้เราได้คู่กัน..

รพ.ผมก็เป็นครับ ใช้วิธีนี้ Ok ได้เลยครับ ข้อมูลกับมาแล้ว แต่อยากให้ อ.MN แก้ไขครับ เป็นทุกรายที่ผู้ป่ายให้สารน้ำที่ ER แล้วทำการ Admit เข้า IPD ผมเคยตั้งกระทู้แล้วครับอาการนิ้และครับ
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=16872.0

ขอบคุณครับ
HOSxP  Version 3.55.6.8   เริ่มระบบ 19-09-2549
MASTER SERVER: IBM System x3200 M2 Xeon  RAM 4 Gb
SLAVE SERVER : IBM System x3200 M2 Core2 Duo RAM 2 Gb
ขอบคุณ อ.ชัยพรและBMS. ที่ผลิตและพัฒนาโปรแกรมด้านสาสุขฯ
ขอบคุณเครือข่ายHOSxP ที่ราบสูง(ทีมให้คำปรึกษา)พี่โด้,อ.อาร์ม รพร.ด่านช้าย,พี่หน่อย ,พี่บี้,อีด และทุกท่านในเครือข่าย.....ขอบคุณครับ....
รพช.หนองวัวซอ  รพ.ขนาด 30 เตียง

ออฟไลน์ kic_kok

• Sr. Member

นำกลับมาไม่ได้ค่ะ ขึ้นข้อความแบบนี้ ทั้งๆ ที่ใช้ Login เดิม

Record not found or changed by another user
select * from opitemrece where an='52000xxxx'
[/color]
จะทำแบบข้างบนได้ ต้องเข้า System setting แล้ว เอาเครื่องหมายที่ Miroor copy IPD TRx ออกก่อน ถึงจะไม่ขึ้น error ครับ  แต่น่าจะมีทางแก้ไข แบบอื่นที่ง่ายกว่านี้ แล้วทำแค่ครั้งเดี่ยวจบ  เพราะถ้าทำแบบนี้แล้วหากแก้ไขเสร็จแล้วลืม มาเลือก  Miroor copy IPD TRx  ก็อาจจะทำให้คนที่ admit ใหม่ รายการ Trx หายไปอีก

Miroor copy IPD TRx   จะช่วยแก่ปัญหาของการ admit แล้ว TRx หายครับ
Banmi Hospital Up HOSxP on 25-05-50 By BMS
Master : HP , Linux Cent-OS 6, MySQL 5.5.16 @2011-11-11 
Slave : Acer , Linux Cent-OS 5.3, MySQL 5.1.29rc  
At Date on 11-11-54 : HOSXp Update Version 3.54.10.18

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ลองใช้เครื่องมือ  AN check  คล้่าย ๆ RESYN  VN  แต่เปลี่ยนเป็น  regenerrate   AN แทนครับ อยู่ใน checkdb  ช่วยอีกทางครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

[/color]
จะทำแบบข้างบนได้ ต้องเข้า System setting แล้ว เอาเครื่องหมายที่ Miroor copy IPD TRx ออกก่อน ถึงจะไม่ขึ้น error ครับ  แต่น่าจะมีทางแก้ไข แบบอื่นที่ง่ายกว่านี้ แล้วทำแค่ครั้งเดี่ยวจบ  เพราะถ้าทำแบบนี้แล้วหากแก้ไขเสร็จแล้วลืม มาเลือก  Miroor copy IPD TRx  ก็อาจจะทำให้คนที่ admit ใหม่ รายการ Trx หายไปอีก

Miroor copy IPD TRx   จะช่วยแก่ปัญหาของการ admit แล้ว TRx หายครับ

ขอบคุณค่ะ ;D

ทำได้อ่ะโน๊ะ..แต่จะทำยังไงให้มันไม่ต้องมาคลิกทีละคนนี่ซิ

ลองใช้เครื่องมือ  AN check  คล้่าย ๆ RESYN  VN  แต่เปลี่ยนเป็น  regenerrate   AN แทนครับ อยู่ใน checkdb  ช่วยอีกทางครับ..

กำลังจะทดสอบค่ะ

ออฟไลน์ taewan

• Full Member
    • Sanpatong Hospital Chiangmai
ผมก็เคยเจอปัญหานี้ ผมแก้ปัญหานี้โดยการใช้ tools  hosxpdbappendutility.exe ดึงข้อมูลจากเครื่องสำรองครับ เลยรู้สึกหวั่นๆ เวลา Upgrade แต่ละที +555
Taewan Chaingam
Sanpatong Hospital Chiangmai
ขึ้นระบบ วันที่ 16 ธันวาคม 2551 โดย Bangkok Medical Solfware Co.,Ltd.
ทีมงาน คุณเขตต์รัฐ บุญจันทร์
Server Master :  DELL  PowerEdge 600 
RAM : 12 Gb.
HD 3 X 146Gb.
Raid 5
MySQL 5.1.24rc 64 bit 
OS CentOS 5.2 64bit

HOSxP Version 3.57.6.28

ผมก็เคยเจอปัญหานี้ ผมแก้ปัญหานี้โดยการใช้ tools  hosxpdbappendutility.exe ดึงข้อมูลจากเครื่องสำรองครับ เลยรู้สึกหวั่นๆ เวลา Upgrade แต่ละที +555

ใช้วิธีนี้ข้อมูลที่เรามีVISIT เกิดใหม่ ข้อมูลจะหายไปไหมครับ..และขอtools  hosxpdbappendutility.exe มาใช้หน่อยได้ไหมครับและวิธีใช้ อ.MN ช่วยแก้ให้หน่อยนะครับเวลาUpgrade แต่ละที จะได้ไม่ต้องกลัวกันแบบนี้  ???

ออฟไลน์ taewan

• Full Member
    • Sanpatong Hospital Chiangmai
ใช้วิธีนี้ข้อมูลที่เรามีVISIT เกิดใหม่ ข้อมูลจะหายไปไหมครับ.

ข้อมูลที่เกิดใหม่ไม่หายครับ แต่จะเป็นการเพิ่มข้อมูลจากข้อมูลที่สำรอง ในกรณีที่ข้อมูลหลักไม่มีครับ
Taewan Chaingam
Sanpatong Hospital Chiangmai
ขึ้นระบบ วันที่ 16 ธันวาคม 2551 โดย Bangkok Medical Solfware Co.,Ltd.
ทีมงาน คุณเขตต์รัฐ บุญจันทร์
Server Master :  DELL  PowerEdge 600 
RAM : 12 Gb.
HD 3 X 146Gb.
Raid 5
MySQL 5.1.24rc 64 bit 
OS CentOS 5.2 64bit

HOSxP Version 3.57.6.28