ผู้เขียน หัวข้อ: งานกายภาพที่อื่นเจอไหมครับ สั่งวันจันทร์ 5 วันเลย  (อ่าน 2693 ครั้ง)

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
คือผู้ป่วยที่ต้องทำกายภาพ จันทร์ถึงศุกร์ แต่จะจ่ายเงิน วันแรก วันเดียว เช่น วันละ 100 บาท  ก็จ่ายทีเดียว 5 วัน 500 บาท ทีนี้เวลารีพอร์ท รายวันก็ไม่ตรง  วันอังคารถึงศุกร์ไม่มีโหลดงานโชว ไม่รู้ว่าใครทำกายภาพในแต่ละวันด้วย   เพราะ กลายเป็นทำกายภาพวันจันทร์วันเดียวไปแล้ว 5 ครั้ง    จะคีย์อังคาร พุธ ก็ไม่ได้ เพราะค่าใช้จ่ายจะเพิ่ม เกินจริง ที่อื่นทำไงครับ
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
ขอคำแนะนำด้วยครับ ว่าควรจะทำอย่างไรดี
เพราะว่าต้องการใช้งานโมดุล กายภาพ ครับ
แต่ User ต้องการคิดเงินล่วงหน้าทั้ง 5 วันเลยครับโดยจะคิดเงินในวันแรกที่มาตรวจหรือทำกยภาพ
ส่วนวันอื่นคนไข้ก็มาทำยภาพอย่างเดียวไม่ต้องจ่ายเงินอีก

แต่ผมไม่รู้จะทำอย่างไรให้ โหลดงาน แสดงออกมาตรงตามวันที่ทำกายภาพจริงครับ

รบกวน อาจารย์ ท่านผู้รู้ หรือโรงพยาบาลที่ใช้ระบบงานกายภาพแล้ว แนะนำด้วยครับ
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
กำหนดรายการกายภาพมา 2 ตัวครับ ตัวแรกกำหนดให้ค่าบริการเป็นแบบคิดเงิน (รวม 5 วันแล้ว) ตัวที่สอง ไม่ต้องกำหนดให้คิดเงินครับ ในวันแรกที่ผู้ป่วยมารับบริการให้ลง 2 รายการ และวันถัดมาให้ลงเฉพาะตัวที่สองครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD