ผู้เขียน หัวข้อ: Restore ข้อมูล แต่รายงานไม่ขึ้น  (อ่าน 4004 ครั้ง)

ออฟไลน์ mammam

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Restore ข้อมูล แต่รายงานไม่ขึ้น
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:08:53 AM »
0
รอกวนถามอาจารย์ทุกท่านหน่อยนะคะ พอดี นำข้อมูลมา Restore ใส่ NOtebook ทุกอย่างมาหมด ยกเว้นรายงานอ่ะค่ะ มันยังเป็นรายงานที่ติดมากับโปรแกรม ซึ่งไม่ใช้แบบฟอร์มรายงานของโรงพยาบาลชะอำเลยค่ะ  รบกวนหน่อยนะคะ ^_^ ??? ???
ชลธิชา ลำพูน (แหม่ม)
พนักงานคอมพิวเตอร์
Admin : โรงพยาบาลชะอำ อ.ชะอำ จ.เพชรบุรี
Server : CentOS
ขึ้นระบบ : 4 เมษายน 2553
Hosxp Verions : 3.58.5.12
E-mail : mammam413@hotmail.com
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าาาา ^_^

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
Re: Restore ข้อมูล แต่รายงานไม่ขึ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:18:52 AM »
0
ลองไปดูก้อนข้อมูลที่สำรองมาครับว่าตาราง reporttemplate ได้มีการสำรองมาด้วยหรือไม่ครับถ้าไม่มีแนะนำให้ save ตารางมาใส่เอาแทนครับเพราะว่าผมเคยเจอบางทีสำรองข้อมูลแล้วตารางนี้ไ่มาด้วยครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

• Newbie
  • *
Re: Restore ข้อมูล แต่รายงานไม่ขึ้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:44:07 AM »
0
อ่อค่ะ ดูแล้วไม่มีตารางนี้มาด้วยจิงๆ นำเข้าได้เรียบร้อย ขอบคุณนะคะ ^_^
Admin : โรงพยาบาลชะอำ อ.ชะอำ จ.เพชรบุรี
E-mail : mammam413@hotmail.com
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าาาา ^_^

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:48:55 AM »
0
อีกนิดนึงนะคะ พอน้ำเข้าแล้ว รายงานมันซ้อนกันหมดเลย ทั้งของเก่าของใหม่อ่ะค่ะ

ออฟไลน์ waradmin01

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:02:03 AM »
0
เปิด SQL เลือก ReportTemplate แล้ว Save=Reporttemplate.cds จาก Sever จริงก่อน
แล้ว Login เข้า 127.0.0.1 เปิด SQL เลือก ReportTemplate แล้ว  ลบ Open ที่เราSave ไว้ Reporttemplate.cds แล้วเลือก Append

หรือ

แบบนี้ได้เหมือน Sever ทุกประการ(หรือเปล่าไม่รู้แต่น่าจะใช่ครับ)
ต่อ สาย LAN เข้าระบบ แล้วไปทำ Initial Import เลยครับ
Tools=>Systemsetting=>Replication
เพิ่ม Host 127.0.0.1 ใน Slave list คลิกขวาแล้วเลือก Initial Import รอจนเสร็จแล้วไม่ต้อง Save ครับ
Mr.Apichart Butsoongnoen เจ้าพนักงานสาธารณะ...(สุขชำนาญงาน)General  รับงาน ดูแลระบบรอ... ต.ค.53
Waritchaphum Hospital ,Sakolnakhon
Server :N/A OS:CentOS V N/A Hosxp: V3.54.12.20 RAM : N/A คนเก่าลงไว้ไม่ได้อัพใหม่เลยยังไม่รู้
ขึ้นระบบ โดย ทีมงาน BMS ต.ค.49

ออฟไลน์ TRIPAK

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:32:00 AM »
0
อีกนิดนึงนะคะ พอน้ำเข้าแล้ว รายงานมันซ้อนกันหมดเลย ทั้งของเก่าของใหม่อ่ะค่ะ
นำเข้า....น้ำเข้า..งง ต้องทำ autobackup...ข้อมูลจะครบครับ
รพ.บ้านเหลื่อม นครราชสีมา (30 เตียง)
ขึ้นระบบเอง สค.2550 โดย ทีมงานรพ.บ้ านเหลื่อม
HOSXP V.3.64.8.16 นายไตรภาคย์ โหน่งกระโทก จพง.วิทย์ชำนาญงาน
pnong2509@gmail.com  086-8671439
ได้รับคำแนะนำจาก อาจารย์ MN.และเวทีนี้ได้ทุกเวลาขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:35:10 AM »
0
ใช้โปรแกรม Version อะไรสำรองข้อมูลครับ มันจะมีรุ่นก่อน 3.55.4.x ที่ระบบสำรองข้อมูลจะไม่สำรองตารางที่มีคำว่า temp ครับ ลองใช้ version ใหม่ สำรองข้อมูลนะครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD