ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการตอบกระทู้  (อ่าน 19033 ครั้ง)

th1

• บุคคลทั่วไป
วิธีการตอบกระทู้
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 10:03:45 AM »
0
ไม่ทราบว่าวิธีการตอบกระทู้ต้องทำอย่าไรบ้าง ไม่ทราบวิธี ช่วยบอกด้วยนะ แบบว่าโง่งัยไม่รู้จริง ๆ

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: วิธีการตอบกระทู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 10:41:45 AM »
0
เข้าไปใน กระทู้เดิมครับ
แล้วมันจะมีปุ่มคำว่า ตอบ อยู่  ให้กดได้เลยครับ

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 20:11:40 PM »
0
คืออย่างนี้ครับ คุณ TH1 ไม่ได้เข้าสู่ระบบสมาชิกจึงไม่สามารถเข้าตอบต่อกระทู้ได้(ถ้าสถานะเป็นบุคคลทั่วไป จะมองไม่เห็นปุ่มตอบครับ) ควรจะดำเนินการดังนี้
1.สมัครเข้าเป็นระบบสมาชิก แจ้งชื่อ รพ.ฯ และรายละเอียดอื่นๆ ประกอบเพื่อให้ง่ายต่อการแก้ไขปัญหา เช่น ใช้ version อะไร คุณสมบัติของ server client MySQL เริ่มใช้เมื่อไหร่ ฯลฯ ข้อมูลพวกนี้จำเป็นครับ ไม่ใช่แค่เอาไว้ดูว่าเป็นใคร อยู่ที่ไหน ติดตั้งโปรแกรมโดยใครเท่านั้นครับ สมาชิกเกือบทุกท่านจะได้รับคำตอบและวิธีแก้ไขโดยทันทีหากมีขัอมูลพวกนี้ประกอบ
2.เมื่อเข้าสู่ระบบสมาชิกแล้วท่านสามารถ ตอบต่อกระทู้เดิมได้ทันที และยังสามารถแนบรูป(ซึ่งจะดีมาก ทำให้มองเห็นปัญหาที่เกิดขึ้นได้ง่าย และเข้าใจได้ง่ายขึ้น) พร้อมทั้งอธิบายว่าปัญหาที่เกิดขณะที่ท่านกำลังทำงานอยู่ในระบบไหน ทำอะไรตามลำดับ แล้วผลที่เกิดขึ้น เป็นแบบไหน เพื่อที่จะได้วิเคราะห์ปัญหาได้ถูกครับ ไม่ใช่ไม่มีใครสนใจครับ เพียงแต่อ่านแล้วไม่เข้าใจครับ ลองดูใหม่นะครับ ทุกปัญหามีทางคลี่คลายครับ อย่าเพิ่งรีบด่วนตัดสินใจว่าไม่มีใครให้ความสนใจครับ
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ The Kop

• Full Member
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 20:15:51 PM »
0
ใจเย็น ๆครับ มันก็เริ่มจากความไม่รู้มาก่อนทั้งนั้นแหละครับ ช่วย ๆ เหลือกันไปเดี๋ยวก็รู้มากขึ้นตามลำดับ ไม่มีใครโง่หรอกเพียงแต่ว่า ใครจะรู้มากหรือรู้ก่อนกันเท่านั้นเอง เป้นกำลังใจให้ทุกท่านที่กำลังเจอปัญหา ขอเพียงใจเย็นและถามบ่อย ๆ แล้วปัญหานั้นจะแก้ไขได้ในที่สุดครับ
ทำวันนี้ให้มากกว่าคำว่าดี เพราะไม่มีสิ่งใหนจะเป็นที่สุดได้