ผู้เขียน หัวข้อ: รพ.หนองหาน รับสมัคร นวก.คอมพิวเตอร์ (พนักงานข้าราชการ)  (อ่าน 14526 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongsa

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • http://www.nonghan.com
ต้องขออภัยกับการเข้ามา post ในกระทู้นี้ด้วยครับ

โรงพยาบาลหนองหาน  จังหวัดอุดรธานี  ประกาศรับสมัครพนักงานข้าราชการ  ตำแหน่งนักวิชาการคอมพิวเตอร์  ประจำศูนย์คอมพิวเตอร์ 1  ตำแหน่ง  อัตราเงินเดือน 9,530 + เงินค่าครองชีพ 1,500  บาท  ไม่รวม OT
คุณสมบัติแบบชาว HOSxP ต้องการครับ  รับสมัครถึงวันที่ 23  มกราคม 2552  นี้

อ. MN ครับ  รอ  UP 3.52.1.20 อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2009, 18:20:53 PM โดย pongsa »
นายพงศธร  คำบ่อเศร้า  (ไสว พงศธร  เวชสถิติรุ่น 12)  รพ.หนองหาน  อ.หนองหาน จ.อุดรธานี  TEL- 088-3576847 เว็บส่วนตัว (http://www.nonghan.com)
โทร. 088-3576847    <<<< Mail :  sawainonghan@hotmail.com  >>>>   MSN khambosao@hotmail.com  เริ่ม  1 พฤษภาคม 2550 ขึ้นระบบโดยอ.สุชัย/น้องอ้อ/น้องสุเทพ  อ.โด้ เดชา/อ.อาร์ม จากรพร.ด่านซ้าย  อ.ชัยพร  ที่ปรึกษา Data-Centerและอีกหลายรพ.เกือบ 50 รพ.ได้   (ได้มิตรภาพที่ดี  จาก Hosxp เยอะมาก )
คนเราเกิดมาแล้วชาติหนึ่ง  หากมีสิ่งดีๆจงรีบทำ  ก่อนที่แสงสว่างของชีวิตจะดับลง !  http://www.youtube.com/watch?v=p0dRVAWWptY

ออฟไลน์ BMS MA Team

• *TaK Ka TaN*
 :o น่าสนใจมากๆ ต้องสอบด้วยหรือปล่าวคะ
- BMS Maintenance -

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
 ;D :D ;D
รายละเอียดยังไงครับ  :D ;) :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ un (อั๋น)

• Full Member
  • Respect: 0
    • http://www.50pansa.go.th
อยู่ไกลจัง :)
เฉลิมชัย พันทวี ตำแหน่ง นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาล ๕๐ พรรษา มหาวชิราลงกรณ : 300 บ.ปลาดุก ต.ไร่น้อย อ.เมือง จ.อุบลราชธานี 34000 : 045-319300 ต่อ 2323 : un.c@hotmail.com; un@50pansa.go.th

ออฟไลน์ A ROON CHAI

• โรงพยาบาลวัดสิงห์
:o น่าสนใจมากๆ ต้องสอบด้วยหรือปล่าวคะ

รพ.วัดสิงห์ ก็กำลังรับอยู่ครับ

นักรังสีฯสัมภาษณ์อย่างเดียว...ผ่านนนนนนนนน ;D ;D ;D

กำลังรับจิงนะ...ติดต่อได้ครับ
อรุณชัย ชื่นนิ่ม (นักรังสีการแพทย์)
WATSING HOSPITAL CHAINAT.(Tel.056-461344) http://www.watsinghospital.com/
Master Server:IBM system X3550 M3, RAM: 16 GB.,SAS 146X2 GB.
Immage Server:hp proliant ML 110 G6, RAM: 4 GB.,SAS 300 GB.
Replicate(x2): IBM system X3200, RAM: 4 GB.,SAS 73X2 GB.
CentOS 6.3, MySQL 5.5.27-rel
Cient: WindowsXP SP3, HOSxP Version: 3.55.11.28
Start : 02/04/2008 by BMS's team(อ.ตะเกียง)
Active Package : HOSxP Activation Package - 2556(2013-11-06)

บริการ BMS Maintenance Package  http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=10605.msg107543#new
แนะนำตัวเอง   
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4413.0
"ถามอย่างไร..ให้ได้คำตอบ"  
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=3475.0

ออฟไลน์ skypec

• โรงพยาบาลรือเสาะ
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย

ต้องขออภัยกับการเข้ามา post ในกระทู้นี้ด้วยครับ

โรงพยาบาลหนองหาน  จังหวัดอุดรธานี  ประกาศรับสมัครพนักงานข้าราชการ  ตำแหน่งนักวิชาการคอมพิวเตอร์  ประจำศูนย์คอมพิวเตอร์ 1  ตำแหน่ง  อัตราเงินเดือน 9,530 + เงินค่าครองชีพ 1,500  บาท  ไม่รวม OT
คุณสมบัติแบบชาว HOSxP ต้องการครับ  รับสมัครถึงวันที่ 23  มกราคม 2552  นี้

อ. MN ครับ  รอ  UP 3.52.1.20 อยู่ครับ

ขอสมัครด้วยคน
จะสอบผ่านไหมเนี้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2009, 20:39:42 PM โดย บอย(ด่านมะขามเตี้ย) »
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
อยากไปเหมือนกันครับ ชอบบรรยากาศ
เคยไปแต่ประกวด RS Star Chalange เมื่อนานมาแล้วครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

อยากไปเหมือนกันครับ ชอบบรรยากาศ
เคยไปแต่ประกวด RS Star Chalange เมื่อนานมาแล้วครับ
ผมเพิ่งตกรอบจาก บ้านAF รอบที่แล้วครับ เค้าบอก ผมหน้าตาดีเกินปัย -_-"  ;D :D ;D :D
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
ผมเพิ่งตกรอบจาก บ้านAF รอบที่แล้วครับ เค้าบอก ผมหน้าตาดีเกินปัย -_-"  ;D :D ;D :D
;D ;Dผมหน้าตาดีเกินเลยไม่ให้สมัคร ;D ;D ;D
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
ผมเพิ่งตกรอบจาก บ้านAF รอบที่แล้วครับ เค้าบอก ผมหน้าตาดีเกินปัย
;D ;D ;D อ้าว...เสียดายจริง ๆ AF รุ่นนี้ผมก็ไปสมัครมาเขาบอกว่าอายุยังไม่ถึงให้รอ AF รุ่นถัดไปอีก 5 ปี ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ BMS MA Team

• *TaK Ka TaN*
เฮ้อออออออออออ!!!!
เป็นกันไปได้ถึงขนาดนี้  ;D  ;D
- BMS Maintenance -

doramon

• บุคคลทั่วไป
เป็นกันไปได้ถึงขนาดนี้  ;D  ;D

ส่งสัยต้องเปลียนจากอบรม  hosxp
เป็นเปิดแสดงตลก แทนแล้ว

อ้างถึง
ผมเพิ่งตกรอบจาก บ้านAF รอบที่แล้วครับ เค้าบอก ผมหน้าตาดีเกินปัย
;D ;D ;D อ้าว...เสียดายจริง ๆ AF รุ่นนี้ผมก็ไปสมัครมาเขาบอกว่าอายุยังไม่ถึงให้รอ AF รุ่นถัดไปอีก 5 ปี ;D ;D ;D

ถูกครับ อีก 5 ปี น้าไปสมัครได้เลยครับเค้ารออยู่ ที่   AF บ้านบางแค ครับ  ;D ;D :D ;D :D ;D

อ่ะ ย้อเย้น นะ ...... ;D :D ;D :D ;D ;)
็HOSxP XE

ออฟไลน์ ~๐{}-FILM-{}๐~

• นายคณวัฒน์ บริสุทธิ์
อ้างถึง

ถูกครับ อีก 5 ปี น้าไปสมัครได้เลยครับเค้ารออยู่ ที่   AF บ้านบางแค ครับ  ;D ;D :D ;D :D ;D

อ่ะ ย้อเย้น นะ ...... ;D :D ;D :D ;D ;)

สมัครเลยครับ แล้วผมจะโหวต ให้เยอะๆเลย
นายคณวัฒน์  บริสุทธิ์  เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
จาก โรงพยาบาลคลองหลวง จ.ปทุมธานี
server  p4 3.0G  ram 2Gb OS centos 4.5  Mysql 5.0.37
client  ....  OS winxp2 ram 512mb HosXP 3.53.3.30

ออฟไลน์ bannok

น่าสนใจมากครับ ทุกโรงพยาบาลน่าจะเป็นแบบนี้นะครับ อิอิ รอ.....
Somchai  Lenyee  Promkiri Hospital  tel 075396123 ต่อ 165
เมล์ arsan_2005@hotmail.com
server IBM SYSTEM x3650M5  ram 32 G.
server IBM SYSTEM x3500M3  ram 16 G.
 Hosxp 3.63.3.10

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
    • โรงพยาบาลบรบือ
อ้างถึง

เด่วจะไป Lobby มาโหวตอีกแรงครับ อิอิ  ;D  ;D
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10

ส่งสัยต้องเปลียนจากอบรม  hosxp
เป็นเปิดแสดงตลก แทนแล้ว

....  ;D  ;D  ;D  ;D  ;D ...

;D ;Dผมหน้าตาดีเกินเลยไม่ให้สมัคร ;D ;D ;D

....ที่ว่าเกินเลยไม่ให้สมัครน่ะ หน้าตาหรือว่าน้ำหนักตัวครับ  อิ อิ ....  ;D ....

โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

....ที่ว่าเกินเลยไม่ให้สมัครน่ะ หน้าตาหรือว่าน้ำหนักตัวครับ  อิ อิ ....  ;D ....

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ snhos

• ฉันยังรู้สึกว่าตัวเองยังเด็กในการทำงานและความรู้
กระทรวงสาธารณสุขเขามีตำแหน่งนี้ให้พวก นวก.คอม ด้วยหรือ  เห็นแต่เป็นลูกชั่วคราว นี้ผมก็จะลาออกอยู่พอดี  กะจะไปทำนาที่บ้าน :D :D :D
โรงพยาบาลไทรน้อย นนทบุรี 60 เตียง
เริ่มระบบ 2551 ขอบคุณอาจารย์หมาน้อย คุณหนุ่ม (รพ.ปากเกร็ด),อ.อ๊อด อ.นาจ และท่านปราชญ์ทุกท่าน ผู้เป็นอาจารย์และคนช่วยเหลือ
Master:IBM Xeon QuardCore X3650 M2 CPU 2.0 ram 28 g
Percona:5.5.33  
hosxp:3.56.9.30

Slave:IBM Xeon QuardCore E5405 CPU 2.0 ram 6 g
Percona:5.5.33  
hosxp:3.56.9.30

LIS LAB
Pfsense Log

ออฟไลน์ Tawan_UC

• Jr. Member
  • **
ผมก้รอ ตำแหน่งนี้เหมือนกันครับตอนนี้ก็ตำแหน่งนี้แหละครับแต่เขายังไม่บรรจุให้นะครับถ้าไม่ได้จะกลับไปอยู่บ้านที่เหนือดีกว่าล่ะกันหน่อครับ
งานหลักประกันสุขภาพ (Unit center)
โรงพยาบาลสุวรรณคูหา จ.หนองบัวลำภู (ขนาด 30 เตียง)
Server CentOS Pentium 4 Ram 2 GB
 เริ่มใช้ HOSXP เมื่อ 21 กันยายน 2551 แต่มาลงใหม่เมื่อวันที่ 22 กันยายน 2551  By.BMS Team
ผู้กำลังศึกษาโปรแกรม Hosxp และต้องการความช่วยเหลือในทุกๆด้าน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ thecoy

• นักวิชาการคอมพิวเตอร์
ครับ ผมรอมานานแล้ว ตำแหน่งนวก.คอม  พนักงานราชการ  มันแล้วแต่ คณะกรรมการบริหารโรงพยาบาล ครับว่าเห็นความสำคัญในส่วนไหน รพ.ผมมาปีละตำแหน่ง ที่ผ่านมาเค้าให้ เทคนิคการแพทย์กับพยาบาลครับ
เศร้าครับ   ??? ??? ???
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ hk11227

• นี่แหล่ะชีวิต.....

รพ.วัดสิงห์ ก็กำลังรับอยู่ครับ

นักรังสีฯสัมภาษณ์อย่างเดียว...ผ่านนนนนนนนน ;D ;D ;D

จิงเปล่าพี่อรุณชัย พนักงานราชการเปล่า อยู่ใกล้บ้านยายด้วยนะ 
โรงพยาบาลห้วยคต อ.ห้วยคต จ.อุทัยธานี  ต่อลาภ นาคทอง (ต่อ)  Tel 056-518005 >>>> เริ่ม HOSXP V3 1 ส.ค.51.
 HOSXP XE4 2559>>26 พฤษภาคม 2016 >>ขอบคุณ ขอบคุณ อ.ทุกท่านที่คอยให้คำปรึกษา

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
กระทรวงสาธารณสุขเขามีตำแหน่งนี้ให้พวก นวก.คอม ด้วยหรือ  เห็นแต่เป็นลูกชั่วคราว นี้ผมก็จะลาออกอยู่พอดี  กะจะไปทำนาที่บ้าน :D :D :D
ผมและอีกหลาย ๆ คนจากทั้ง ร.พ. และ สสจ. รวมทั้งศูนย์เทคฯ ของ สป. เคยช่วยกันขอตำแหน่ง นวก. คอมพิวเตอร์ แต่ยังไม่ผ่าน ก.พ. ครับ ช่วงที่เริ่มคิดปรับระบบแท่ง เขาเลยไม่พิจารณา
แต่ที่ สสจ.ผมมีตำแหน่งพนักงานราชการ ให้ นวก.คอมครับ ส่วนที่ ร.พ. ไม่มีครับ เลยต้องจ้่างเป็นลูกจ้างชั่วคราวไปก่อน ตามวุฒิ น่ะครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ yord

• PATTANI HOSPITAL
  • Respect: +2
    • http://www.pattanihos.com
ผมและอีกหลาย ๆ คนจากทั้ง ร.พ. และ สสจ. รวมทั้งศูนย์เทคฯ ของ สป. เคยช่วยกันขอตำแหน่ง นวก. คอมพิวเตอร์ แต่ยังไม่ผ่าน ก.พ. ครับ ช่วงที่เริ่มคิดปรับระบบแท่ง เขาเลยไม่พิจารณา
แต่ที่ สสจ.ผมมีตำแหน่งพนักงานราชการ ให้ นวก.คอมครับ ส่วนที่ ร.พ. ไม่มีครับ เลยต้องจ้่างเป็นลูกจ้างชั่วคราวไปก่อน ตามวุฒิ น่ะครับ
ดีครับ ช่วยๆ กันผลักดันให้บรรจุก็ดีครับ เี๋ดี๋ยวคนใน บอร์ด HOSxP จะลาออกไปทำนากันหมด  ;D ;D ;D ;D
Mr.Yordying Kongkachan (yord02@gmail.com)
ADMIN PATTANI HOSPITAL  http://www.pattanihos.com
เริ่มใช้ HOSxP พฤศจิกายน 2549
(Master)IBM X3650 M3 QuardCord 3.06 1 CPU 20 GBs. of Ram (up to 68 GBs 29/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.5.21 64bit (ด้วยความช่วยเหลือของ อ.บอยครับ)
(Slave1)HP ProLiant ML350 G6 Xeon E5530 2.04 20 GBs. Ram (up to 54 GBs 27/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.1.30 64bit Database v.3.56.4.9 (29/06/56) client v.3.56.3.19

ออฟไลน์ A ROON CHAI

• โรงพยาบาลวัดสิงห์

จิงเปล่าพี่อรุณชัย พนักงานราชการเปล่า อยู่ใกล้บ้านยายด้วยนะ 

น้องต่อจะหนีนักรังสีห้วยคตไปหานักรังสีวัดสิงห์เหรอครับ เดี๋ยวพี่แกค้อนเอานะ

รับจริงครับ  ลูกจ้างชั่วคราว งด.ตามวุฒิ (ไม่มีเบี้ยกันดารเหมือนห้วยคตนะ)
ตำแหน่งพนักงานราชการไม่ค่อยตกถึงรพ.ชุมชนหรอกครับ ปีงบที่แล้วให้มาตำแหน่งเดียว

ถ้าสาวๆมาสมัคร...รับทันที่ครับ...แต่ถ้าหล่อกว่าพี...ต้องสอบหนักหน่อย เช่น ไถนา ดำน้ำอึด ;D ;D

อรุณชัย ชื่นนิ่ม (นักรังสีการแพทย์)
WATSING HOSPITAL CHAINAT.(Tel.056-461344) http://www.watsinghospital.com/
Master Server:IBM system X3550 M3, RAM: 16 GB.,SAS 146X2 GB.
Immage Server:hp proliant ML 110 G6, RAM: 4 GB.,SAS 300 GB.
Replicate(x2): IBM system X3200, RAM: 4 GB.,SAS 73X2 GB.
CentOS 6.3, MySQL 5.5.27-rel
Cient: WindowsXP SP3, HOSxP Version: 3.55.11.28
Start : 02/04/2008 by BMS's team(อ.ตะเกียง)
Active Package : HOSxP Activation Package - 2556(2013-11-06)

บริการ BMS Maintenance Package  http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=10605.msg107543#new
แนะนำตัวเอง   
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4413.0
"ถามอย่างไร..ให้ได้คำตอบ"  
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=3475.0

ออฟไลน์ hk11227

• นี่แหล่ะชีวิต.....

น้องต่อจะหนีนักรังสีห้วยคตไปหานักรังสีวัดสิงห์เหรอครับ เดี๋ยวพี่แกค้อนเอานะ

รับจริงครับ  ลูกจ้างชั่วคราว งด.ตามวุฒิ (ไม่มีเบี้ยกันดารเหมือนห้วยคตนะ)
ตำแหน่งพนักงานราชการไม่ค่อยตกถึงรพ.ชุมชนหรอกครับ ปีงบที่แล้วให้มาตำแหน่งเดียว

ถ้าสาวๆมาสมัคร...รับทันที่ครับ...แต่ถ้าหล่อกว่าพี...ต้องสอบหนักหน่อย เช่น ไถนา ดำน้ำอึด ;D ;D

อะ.............. ล้อเล่นน่า ;D ;D ;D
โรงพยาบาลห้วยคต อ.ห้วยคต จ.อุทัยธานี  ต่อลาภ นาคทอง (ต่อ)  Tel 056-518005 >>>> เริ่ม HOSXP V3 1 ส.ค.51.
 HOSXP XE4 2559>>26 พฤษภาคม 2016 >>ขอบคุณ ขอบคุณ อ.ทุกท่านที่คอยให้คำปรึกษา

ออฟไลน์ wiphusit

• ยอดกมล
  • Respect: +4
    • โรงพยาบาลทับปุด

ถ้าเป็นสาวผมก็รับครับ แต่เป็นที่บ้านนะครับ
วิภูษิต  คงแก้ว เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ 
โรงพยาบาลทับปุด
อำเภอทับปุด จ.พังงา 82180
โทร 0-7659-9019 ต่อ 117,101
โทรสาร 0-7659-9115
Thailand.

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10

.... P'  'รุณชัย  เอาไปนอนตากแดดซักเดือนครึ่งเดือนด้วยครับ  ตัวกะหน้าได้ดำๆ  ได้หล่อน้อยกว่าเรา .....  8) .....
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

.... P'  'รุณชัย  เอาไปนอนตากแดดซักเดือนครึ่งเดือนด้วยครับ  ตัวกะหน้าได้ดำๆ  ได้หล่อน้อยกว่าเรา .....  8) .....

ถ้างั้น ผมไม่ไปละ  กลัว ดำ  ;D :D ;D :D
็HOSxP XE

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
ถึง พี่โก้ ตอนนี้กระทรวงเราเข้าแท่งกันเสร็จแล้ว พี่โก้ช่วยดันตำแหน่งนี้อีกครั้งนะครับ ผมทำงานกับกระทรวง สธ มา 8 ปีกว่า ก็ยังได้เป็นแค่ลูกจ้างชั่วคราว ประสบการณ์ เคยอยู่มาหลายที่ใน รพ. ไม่ว่าจะเป็น ห้องเวชระเบียน+IT+โสต, บริหาร+IT+โสต งานประกันสุขภาพ+IT+โสต ปัจจุบันเขาให้มาทำงานขึ้นทะเบียนสิทธิ UC +IT + งานโสต + HA(อยู่ทีม IM) เจ้าหน้าในโรงพยาบาลคิดอะไรไม่ออกก็เรียก IT เวลา 8 ปีแล้วก็ยังได้เป็นแค่ลูกจ้างชั่วคราว... ผมไม่หวังให้เขาบรรจุให้หลอกครับ ขอแค่ได้เป็นให้กระทรวงสาธา ดูแลสวัสดิและความก้าวหน้าในอาชีพการงานของลูกจ้างชั่วคราวในกระทรวง สธ บ้าง จ้างเป็นพนักงานราชการ ปีหนึ่งขึ้นเงินเดือนให้ครั้งหนึ่งก้อยังดี ไม่ใช่ต้องรอให้เปลี่ยนรัฐบาลก่อนแล้วขึ้นเงินเดือนให้ครั้ง 3-5 เปอร์ เพื่อหวังผลคะแนนเลือกตั้งสมัยหน้า ผมว่ามันไม่เข้าท่า คนที่ทำงานในรพ.ทุกตำแหน่ง ที่ทำงานเกิน 5 ปี (ผู้ช่วยเหลือคนไข้ จนท.ธุรการ จนท.พัสดุ จนท.บันทึกข้อมูล ฯลฯ)ความประพฤติดี ทำงานดีก้อจ้างเขาให้เป็นพนักงานราชการในเหมือนกระทรวงอื่นๆเข้าบ้าง

ขอบคุณมากครับ
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ถึง พี่โก้ ตอนนี้กระทรวงเราเข้าแท่งกันเสร็จแล้ว พี่โก้ช่วยดันตำแหน่งนี้อีกครั้งนะครับ ผมทำงานกับกระทรวง สธ มา 8 ปีกว่า ก็ยังได้เป็นแค่ลูกจ้างชั่วคราว ประสบการณ์ เคยอยู่มาหลายที่ใน รพ. ไม่ว่าจะเป็น ห้องเวชระเบียน+IT+โสต, บริหาร+IT+โสต งานประกันสุขภาพ+IT+โสต ปัจจุบันเขาให้มาทำงานขึ้นทะเบียนสิทธิ UC +IT + งานโสต + HA(อยู่ทีม IM) เจ้าหน้าในโรงพยาบาลคิดอะไรไม่ออกก็เรียก IT เวลา 8 ปีแล้วก็ยังได้เป็นแค่ลูกจ้างชั่วคราว... ผมไม่หวังให้เขาบรรจุให้หลอกครับ ขอแค่ได้เป็นให้กระทรวงสาธา ดูแลสวัสดิและความก้าวหน้าในอาชีพการงานของลูกจ้างชั่วคราวในกระทรวง สธ บ้าง จ้างเป็นพนักงานราชการ ปีหนึ่งขึ้นเงินเดือนให้ครั้งหนึ่งก้อยังดี ไม่ใช่ต้องรอให้เปลี่ยนรัฐบาลก่อนแล้วขึ้นเงินเดือนให้ครั้ง 3-5 เปอร์ เพื่อหวังผลคะแนนเลือกตั้งสมัยหน้า ผมว่ามันไม่เข้าท่า คนที่ทำงานในรพ.ทุกตำแหน่ง ที่ทำงานเกิน 5 ปี (ผู้ช่วยเหลือคนไข้ จนท.ธุรการ จนท.พัสดุ จนท.บันทึกข้อมูล ฯลฯ)ความประพฤติดี ทำงานดีก้อจ้างเขาให้เป็นพนักงานราชการในเหมือนกระทรวงอื่นๆเข้าบ้าง

ขอบคุณมากครับ
ถ้ามีโอกาสได้รวมทีมอีกครั้ง คงจะได้เสนอเรื่องเหล่านี้เข้าที่ประชุมครับ
จริง ๆ เราน่าจะเสนอในที่ปรชุม ICT ของ สป. ซึ่งจัดทุกปีครับ ช่วยกันดันหลาย ๆ ทางครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
 ;D ;D ;D ;D ;D นโยบายรัฐบาลใหม่อาจมีลุ้นครับ แต่คงไม่ถึงโรงพยาบาลชุมชนอยู่ดี ตอนนี้เป้าหมายอยู่ที่ สสจ.และโรงพยาบาลทั่วไป เรื่องนี้ผมจำได้ว่าผู้หลักผู้ใหญ่พูดแทบทุกปีและหลายปีผ่านมาในงานประชุมวิชาการ ICT ของกระทรวงก็ยังไม่มีอะไรคืบหน้า ที่เป็นไปได้มากที่สุดและตอบแทนข้าราชการที่ไม่ได้เป็นนักวิชาการคอมพิวเตอร์แต่ต้องมาทำงาน IT เช่นนักวิชาการสาธารณสุข ให้สามารถนำภาระงานด้าน IT มาประเมินผลงานได้ครับ แต่ผมว่าอย่าดีกว่าครับคนทำงาน IT ทำดีก็แค่เสมอตัว ประเมินตามตำแหน่งในสายงานตัวเองดีที่สุดครับ
คิดแล้วก็น่าเห็นใจ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ที่เป็นลูกจ้างครับ คงโดนอะไรมาเยอะเหมือนกัน ผมเป็นข้าราชการยังโดนเลยแต่ด้วยความชอบ สีทนได้ครับ  ;D ;D ;D ;D ;D
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ un (อั๋น)

• Full Member
    • http://www.50pansa.go.th
ติดทองหลังพระ มันเห็นผลช้าครับ :)
เฉลิมชัย พันทวี ตำแหน่ง นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาล ๕๐ พรรษา มหาวชิราลงกรณ : 300 บ.ปลาดุก ต.ไร่น้อย อ.เมือง จ.อุบลราชธานี 34000 : 045-319300 ต่อ 2323 : un.c@hotmail.com; un@50pansa.go.th

ออฟไลน์ Xenon Hunter

• Jr. Member
  • **
สงสัยตายก่อนคัฟ กพ.(กบในกะลา) ถึงจะเห็นชอบ
Master  : IBM x3400 M6 ,CentOS6.2 ,Percona MySQL 5.5.27 ,HosXP Version 3.56.XX.XX
Slave : HP Proliant ML150 , CentOS5.8 ,Percona MySQL 5.5.27, HosXP Version : 3.56.XX.XX
Slave  : HP Proliant ML110  , My SQL 5.1.30, HosXP Version : 3.56.XX.XX
Namon  Hospital