ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลโรคประจำตัวในงานเชิงรุก บัญชี 1 หาย  (อ่าน 3001 ครั้ง)

ออฟไลน์ cham@i_p=p

• Jr. Member
  • **
  • เป็นได้แค่ แอด-มึน ฉึก ฉึก
  • Respect: 0
    • www.huaimekhospital.org
ขอความช่วยเหลือด่วนเลยค่ะ รพ.ไหนที่เจอปัญหาแบบนี้บ้างค่ะ ขอแชร์ด้วยค่ะ คือว่า....
มีการออกเยี่ยมบ้านของงานส่งเสริมและจะบันทึกข้อมูลในบัญชี 1  ที่ช่องแถบโรคประจำตัวไม่มีข้อมูลการเยี่ยมครั้งก่อนเลย    เพราะเคสนี้มีโรคประจำตัวและมีการเยี่ยมหลายครั้งแล้ว  แต่ปรากฏว่าวันนี้ข้อมูลหายหมดเลย  เจ้าหน้าที่ต้องลงใหม่  เป็นแบบนี้หลายเคสแล้วค่ะ  มีแนวทางแก้ไขอย่างไร  ปัจจุบันใช้ v"3.55.2.19 ค่ะ
=@I am a SuPER UsER@=
E-mail: indeep_mind@hotmail.com
 โรงพยาบาลห้วยเม็ก อ.ห้วยเม็ก จ.กาฬสินธุ์

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ข้อมูลโรคประจำตัวในงานเชิงรุก บัญชี 1 หาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 14:12:36 PM »
0
...ได้ลงทะเบียนโรคประจำตัวก่อนหรือยังครับ...ถ้าลงแล้วกดบันทึกและเปิดใหม่....  จะมีปุ่ม เยี่ยมคลินิกพิเศษ Active ครับ..จึงจะลงเยี่ยมบ้าน NCD ได้.... :)  ไม่ใช่เยี่ยมบ้านทั่ว ๆ ไปครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• **
Re: ข้อมูลโรคประจำตัวในงานเชิงรุก บัญชี 1 หาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 14:26:18 PM »
0
..ลงทะเบียนคนไข้เรียบร้อยน่ะค่ะแล้วก่อนหน้านี้ก็บันทึกเยี่ยมเหมือนกัน   พอจะบันทึกเยี่ยมเป็นครั้งที่ 2 ข้อมูลหายหมดเลยค่ะทั้งลงทะเบียนและ การเยี่ยม คราวก่อนค่ะ.. :'(
E-mail: indeep_mind@hotmail.com
 โรงพยาบาลห้วยเม็ก อ.ห้วยเม็ก จ.กาฬสินธุ์

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 14:35:03 PM »
0
ตรวจสอบข้อมูลในตาราง  select * from person_visit
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 14:48:14 PM »
0
เจอข้อมูลอยู่น่ะค่ะ แต่เป็นการเยี่ยมบ้านปกติน่ะ..ทำไงดีค่ะเนี่ย :'( :'( :'( :'( :'(