ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามระบบสำรองข้อมูลอัตโนมัติเมื่อเข้าโปรแกรมไม่ทำงานครับ  (อ่าน 4620 ครั้ง)

ออฟไลน์ นรินทร

• Newbie
  • *
  • เจ้าพนักงานสาธารณสุขปฏิบัติงาน รพ.สต.ตำบลบางกระทึก
  • Respect: 0
สอบถามระบบสำรองข้อมูลอัตโนมัติเมื่อเข้าโปรแกรมไม่ทำงานครับ

ใน syatem setting จะมีระบบสำรองข้อมูลอัตโนมัติเมื่อเข้าโปรแกรม

แต่ว่า ประมาณ 1 สัปดาห์ที่ผ่านมาระบบนี้ไม่ทำงานแล้วละครับ

รบกวนทุกท่านช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล. ใน syatem setting ผมก็เลือกแล้วด้วยนะครับ

ปล2.ผมเคยกดปิดหน้าต่างที่กำลัง backup อยู่ด้วยครับ  หลังจากนั้นก็เหมือนระบบจะมีปัญหาข้างต้นเลยล่ะครับ
เจ้าพนักงานสาธารณสุขปฏิบัติงาน รพ.สต.ตำบลบางกระทึก อ.สามพราน จ.นครปฐม เริ่มใช้ Hosxp_pcu เมื่อ 1 ส.ค.2553 ครับ

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
แนะนำตัวด้วยก็ดีนะครับ

วิธีการ Back up มีหลายวิธี ครับ ผมใช้แบบนี้ครับ

ใช้ระบบ Auto Back up ก็ได้ครับ ให้สำรองข้อมูล ทุกๆ วันโดยอัตโนมัติ โดยโปรแกรมจะทำการสร้าง Folder 31 Folder เพื่อ รองรับการสำรองข้อมูลใน 31 วัน วนเวียนบันทึกข้อมูลตาม วันที่ใช้งานครับ

วิธีการใช้ เข้าเมนู HOSxP PCU >> Tools >> Maintenance >> สร้างงานสำรองข้อมูลอัตโนมัติ

กำหนด Folder ที่จัดเก็บและ ระบุเวลา ที่ให้เครื่อง Backup ในทุกๆวัน ที่มีการทำงาน

กดปุ่ม สร้างงาน Back up อัตโนมัติที่เครื่องนี้

โปรแกรมก็จะสำรองข้อมูลให้ตามวันและ เวลา ที่เราตั้งไว้ครับ

ปล. เวลาที่ Set ไว้ ต้องเป็นเวลาที่เครื่องเปิดทำงานอยู่นะครับ 
ถ้าถึงเวลาแล้วเครื่องไม่ได้เปิดก็จะไม่ได้ Back up ให้นะครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 11:05:12 AM โดย TanKit »
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ นรินทร

• Newbie
  • *
  • เจ้าพนักงานสาธารณสุขปฏิบัติงาน รพ.สต.ตำบลบางกระทึก
  • Respect: 0
ลืมแนะนำตัวไปหน่อยครับ 55+

ผม เจ้าพนักงานสาธารณสุขปฏิบัติงาน รพ.สต.ตำบลบางกระทึกครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ  วิธีที่ท่านแนะนำผมรับทราบแล้วครับ

แต่ปัญหาคือการสำรองข้อมูลอัตโนมัติตอนที่เข้าโปรแกรม มันไม่ทำงานอ่ะครับ
เจ้าพนักงานสาธารณสุขปฏิบัติงาน รพ.สต.ตำบลบางกระทึก อ.สามพราน จ.นครปฐม เริ่มใช้ Hosxp_pcu เมื่อ 1 ส.ค.2553 ครับ