ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยมาดูทีค่ะ " รายงานแสดงข้อมูลออกมาไม่ครบ"  (อ่าน 3348 ครั้ง)

ออฟไลน์ cham@i_p=p

• Jr. Member
  • **
  • เป็นได้แค่ แอด-มึน ฉึก ฉึก
  • Respect: 0
    • www.huaimekhospital.org
รายงานที่ว่านี้คือ  "CUSTOM-IN-PATIENT ใบงบหน้าค่ารักษาพยาบาล"
ก่อนหน้านี้คือรายงานยังไม่สมบูรณ์ ข้อมูลไม่แสดงตามหมวด 
 เช่น ค่าห้องและค่าอาหาร 600  จะแสดงในช่องของ ค่าบริการทางการพยาบาล
...............................................
ก่อนปรับปรุงมีข้อมูลหมวดรักษาพยาบาล 17 หมวด
แก้ไขแล้วเหลือ 16 หมวด
.................................................
และแก้ไขในตาราง income,income_report2,income_group แล้ว

ปรากฏว่าข้อมูลออกมาตรงตามหมวดแต่ละหมวดที่กรุ๊ปไว้

ค่ะ..ปัญหาก็อยู่ที่เมื่อเปลี่ยนแปลงข้อมูลจาก 17 เป็น 16 แล้วจะมีข้อมูลบางตัวที่ income ยังเป็น17 อยู่ค่ะแล้วจะแก้ไขอย่างไร ต้องไปปรับปรุงตารางไหนอีก ..

เดี๋ยวจะงงเสียก่อน ดูตามภาพก่อนน่ะค่ะ
=@I am a SuPER UsER@=
E-mail: indeep_mind@hotmail.com
 โรงพยาบาลห้วยเม็ก อ.ห้วยเม็ก จ.กาฬสินธุ์

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ช่วยมาดูทีค่ะ " รายงานแสดงข้อมูลออกมาไม่ครบ"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 21:02:09 PM »
0
ในรายงานคงเป็น pascal script   ซึ่งได้กำหนดชื่อหมวดค่ารักษามาจากตารางหลัก จริง ๆ อาจมีหมวดที่ 17 ของผู้ป่วยรายนี้ ตามตารางที่เก็บข้อมูล    แต่ไม่แสดงผลในการออกแบบรายงาน เพราะอาจไม่ได้ดึงหมวดดังกล่าวให้แสดงผล  ส่วนยอดรวมก็คงมาจากการ sum ใน report ไม่ได้มาจาก income ในตารางจริง ๆ  คงต้องให้ปรมาจารย์ด้าน report แนะนำ ผมก็ไม่ค่อยเป็นเรื่องแกะ script ครับ  :)

เป็นกำลังใจให้ในความพยายามแก้ปัญหาครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยมาดูทีค่ะ " รายงานแสดงข้อมูลออกมาไม่ครบ"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 21:18:35 PM »
0
ต้องส่งฟอร์มที่ใช้มาด้วยครับ

ออฟไลน์ cham@i_p=p

• Jr. Member
  • **
  • เป็นได้แค่ แอด-มึน ฉึก ฉึก
  • Respect: 0
    • www.huaimekhospital.org
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 09:20:36 AM »
0
ต้องส่งฟอร์มที่ใช้มาด้วยครับ

ค่ะ อ.Doreamon และ อ.เกื้อ  ช่วยดูฟอร์มให้หน่อยน่ะค่ะ ถ้าเป็น pascal script เหมือน อ.เกื้อว่าละก้อแย่เลยเพราะไม่เคยสัมผัสกันเลยอ่ะ..ไม่รู้จะแก้ยังไง  ฝากฟอร์มไว้รบกวนท่านอาจารย์ช่วยดูด้วยน่ะค่ะ
=@I am a SuPER UsER@=
E-mail: indeep_mind@hotmail.com
 โรงพยาบาลห้วยเม็ก อ.ห้วยเม็ก จ.กาฬสินธุ์