ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการลงวินิจฉัยไม่แสดง ขอความช่วยเหลือทีครับ  (อ่าน 2992 ครั้ง)

ออฟไลน์ onlinelp

• Full Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลพระนารายณ์มหาราช
เรียน  อ.ชัยพร  และ อาจารย์ ทุกๆท่าน
          เนื่อง  จากผมได้ทำการแก้ไข รหัส โรคที่ผิด ในตาราง ICD101 โดยลบเฉพาะส่วนที่ Code ผิด  ออกไป
แต่ไม่ได้ทำการแก้ไขข้อมูลภายใน ฟิลล์ แต่หลังจากที่แก้ไขแล้ว ยังไม่สำเร็จ ดี ก็เกิดปัญหา ขึ้น
(ปัจจุบันที่ รพ. ผมใช้ เวอร์ชั่น 3.52.4.2)

ปัญหา : ในหน้าของ     บันทึกผลการตรวจรักษา ผู้ป่วยนอก     หลักจาก เจ้าหน้าที่ ได้แก้ไข รหัส โรคที่บันทึกผิดจากห้องตรวจโรคต่างๆ ปรากฏว่า เมื่อบันทึกแล้ว ผลการวินิจฉัยไม่ปรากฏให้เห็นดังรูปที่ 2 แต่พอคลิกเข้าไปดูข้อมูลก็พบว่ามีการลงผลเรียบร้อยแล้ว ดังรูปที่ 3
จึงขอความกรุณา จาก อาจารย์ ทุกๆท่านให้คำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

โรงพยาบาลพระนารายณ์มหาราช จ.ลพบุรี
HOSxp Version : 3.53.12.8
สำรวย  ช้างจวง (ต๊อก)
MSN : aminoaul@hotmail.com
------------------------------------------------------------------------
KSK Kill >>sality.a  http://www.webphand.com/sality/fix.php

ออฟไลน์ thecoy

• Hero Member
  • นักวิชาการคอมพิวเตอร์
Re: ผลการลงวินิจฉัยไม่แสดง ขอความช่วยเหลือทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 19:57:15 PM »
0
ลองตามนี้ดูครับ
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ onlinelp

• โรงพยาบาลพระนารายณ์มหาราช
Re: ผลการลงวินิจฉัยไม่แสดง ขอความช่วยเหลือทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 09:04:39 AM »
0
ขอบคุณมากครับ
เดี่ยวผมขอไปลองดูครับ
โรงพยาบาลพระนารายณ์มหาราช จ.ลพบุรี
HOSxp Version : 3.53.12.8
สำรวย  ช้างจวง (ต๊อก)
MSN : aminoaul@hotmail.com
------------------------------------------------------------------------
KSK Kill >>sality.a  http://www.webphand.com/sality/fix.php

ออฟไลน์ neopalm

• Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 13:58:01 PM »
0
เป็นเหมือนผมเลยครับ ไม่ว่าจะอัพเวอร์ชั่นใหม่แค่ไหน upgrade structure + Check and repair table
ก็ยังไม่หายครับ
ลองกด serial check แล้วก็ กด repair แล้วตามที่ท่าน thecoy บอก ก็ยังไม่หายครับ
ของผมเป็นกับ Diag ที่ขึ้นต้นด้วย Z ทุกตัวครับ ไม่โชว์ในหน้ารายชื่อครับ แต่มีอยู่ข้างในหน้าวินิจฉัย
ทุกแผนก ครับ ไม่ว่าจะ ER ห้องตรวจแพทย์ ผู้ป่วยใน
เอกภาพ  ศรีเจริญ (อั้ง)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ (ลูกจ้างชั่วคราว) โรงพยาบาลชุมชน ท่าอุเทน จ.นครพนม

ขึ้นระบบเอง เริ่มใช้ HOSxP 1 มกราคม 2552 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.52.6.4
Module
OPD  :   ห้องบัตร ซักประวัติ ห้องตรวจ ห้องยา LAB ห้องฟัน ห้องฉุกเฉิน PCU X-Ray นวดแผนไทย
 IPD  :   Ward ห้องคลอด
Main   :  Server OS Linux CentOS 5.2  MySQL 5.1.30  IBM System x3650 Server
            Intel Xeon Quadcore 2.0 Ghz  SAS Drive 3x146Gb 15000rpm Ram 2x1Gb  667Mhz