ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรายงานการใช้ยาปฏิชีวนะในกลุ่มผู้ป่วยไข้หวัดหน่อยครับ  (อ่าน 7163 ครั้ง)

ออฟไลน์ treera

• Full Member
  • Respect: 0
ขอรายงานการใช้ยาปฏิชีวนะในกลุ่มผู้ป่วยไข้หวัดหน่อยครับ
พอดีผมอยากทราบว่าในกลุ่มผู้ป่วยที่หมอวินิจฉัยว่าเป็นไขหวัด
มีการสั่งให้ยาปฏิชีวนะ กี่รายแยกเป็นรายเดือนครับ
treerasak
SERVER : IBM  HD 60Gb
database:MySQL  5.1.X 
RAM   512 mb 
Client: celeron 3.4G ram 512 mb

ขึ้นระบบเอง 01/12/2549

doramon

• บุคคลทั่วไป
กลุ่มผู้ป่วยไข้หวัด ???  เอาจากตรงหน้าจอไหนของ hosxp

ตรงการลงวินิจฉัยใน ICD 10 ให้เชื่อมกับการสั่งจ่ายยาครับ
treerasak
Client: celeron 3.4G ram 512 mb

doramon

รหัส ICD10 อะไรครับ

ในการลงวินิจฉัยโรคครับ
treerasak

doramon

ผมถามหมายถึงรหัส ICD10 ไข้หวัดมันรหัสอะไรครับ ผมไม่ทราบครับ
และตรงระบบ custum search  OPD  สามารถค้นหาได้เลยครับ ถ้าเคยใช้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2007, 17:56:27 PM โดย doraemon(saiyok) »

รหัสไข้หวัดเฉยๆ(j069)ครับ ไม่ใช่ไข้หวัดนก
treerasak

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
แล้วถ้าอยากทราบปริมาณและมูลค่าการใช้ยาปฏิชีวนะ
ในโรค URI ท้องเสียเฉียบพลัน และแผลเลือดออก แยกเป็นเป็นรายเดือน
โดยมูลค่า เป็นราคาทุน จะดึงมายังไงครับ
ถ้ามีเป็นฟอร์มรายงานเลยยิ่งดีครับ พอดีมีหนังสือขอ้อมูลมาจาก สปสช. ครับ
ขอบคุณครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ golf_win

• Respect: +112
แล้วถ้าอยากทราบปริมาณและมูลค่าการใช้ยาปฏิชีวนะ
ในโรค URI ท้องเสียเฉียบพลัน และแผลเลือดออก แยกเป็นเป็นรายเดือน
โดยมูลค่า เป็นราคาทุน จะดึงมายังไงครับ
ถ้ามีเป็นฟอร์มรายงานเลยยิ่งดีครับ พอดีมีหนังสือขอ้อมูลมาจาก สปสช. ครับ
ขอบคุณครับ
พอดีที่โรงพยาบาลยังไม่ได้หนังสือนี้รบกวนช่วย upload หนังสือนี้ให้หน่อยครับ เพื่อเป็นแนวทางในการทำรายงานที่สามารถใช้ต่อได้กับทุกโรงพยาบาลที่ใช้ระบบ HOSxP ครับ
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
ผม Scan เป็นไฟล์ภาพมาให้ดูนะครับ
พอดีทำเป็น PDF ไม่ได้ครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------