ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับเวลาครับ  (อ่าน 3079 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bond_007

• Hero Member
  • เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
สอบถามเกี่ยวกับเวลาครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 15:43:45 PM »
0
พอดีได้รับมอบหมายให้ทำรายงานระะเวลารอคอยครับ แต่มีข้อสงสัยอยู่ว่าเวลาที่มีการลงข้อมูลระบบจะคิดเป็นเวลาในเครื่องหรือเวลาในตัว server ครับ ขอบคุณครับ
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
Re: สอบถามเกี่ยวกับเวลาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 16:44:47 PM »
0
หมาถึงเวลาที่เริ่มหรือว่าทั้งหมดครับ
   แต่ส่วนมากระบบจะยึดเวลา Server เป็นหลักครับ

ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 16:51:10 PM »
0
ตั้งแต่เวชระเบียนส่งตรวจจนถึงผู้รับบริการรับยาครับ  ;D พอดีแต่ละจุดเวลาในเครื่องไม่เท่ากันครับ
หมาถึงเวลาที่เริ่มหรือว่าทั้งหมดครับ
   แต่ส่วนมากระบบจะยึดเวลา Server เป็นหลักครับ

โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 20:44:27 PM »
0
ตั้งแต่เวชระเบียนส่งตรวจจนถึงผู้รับบริการรับยาครับ  ;D พอดีแต่ละจุดเวลาในเครื่องไม่เท่ากันครับ

ก็ควรจะนับตั้งแต่ ห้องบัตรลงส่งตรวจครับ..เพราะยัีงไม่มีระบบก่อนหน้า คือออกคิวก่อนส่งตรวจ(ขั้นตอนรับบัตรคิวก่อนมาถึงห้องบัตร)  แต่เวลาหาเวลาเฉลี่ย จะลงตัว เพราะใช้นาฬิกาเรือนเดียวกันทั้ง รพ.ครับ..และทุกแผนก  :D :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Neo28

• Sr. Member
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 21:23:25 PM »
0
ใน hosxp ตอน login โปรแกรมจะ update เวลาใหเท่ากับ server น่ะครับเราจึงใช้เวลาที่โปรแกรมบันทึกมาคำนวณระยะเวลารอคอยได้เลยครับ

MR.WISANU   KRAINARA  (PAO)
Medical  Record Science 28
Nabonhospital