ผู้เขียน หัวข้อ: AN ซ้ำครับ รบกวนอาจารย์ทุกท่าน ช่วยดูทีคับ  (อ่าน 4241 ครั้ง)

ออฟไลน์ SBR10993

• Full Member
  • อะจ๊ากกก..ย่ะ ย่ะ..
  • Respect: +1
คือ admid ไปแล้ว เวลาใกล้เคียงกัน  ไปซ้ำ AN กันได้ครับผม 
Mr.kanchit Pinitmontree
NongBualamphu Prov.Pub.Health
implimented on 14-07-2006 individual

ออฟไลน์ tiae

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลสองจังหวัดแพร่
Re: AN ซ้ำครับ รบกวนอาจารย์ทุกท่าน ช่วยดูทีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 02:17:20 AM »
0
เปลี่ยนเลข AN ครับ
--ระบบผู้ป่วยใน -- IPD TOOLS -- เปลี่ยนรหัสผู้ป่วยใน  ครับ ดังภาพ
Mr.Narongsuk Ruktim
Server: ประกอบเองจบจำกัด , CenOS+MySQL: อ.ชัยพร
็HOSxPVersion3.51.2.11

ออฟไลน์ that panom

• Full Member
  • Respect: 0
Re: AN ซ้ำครับ รบกวนอาจารย์ทุกท่าน ช่วยดูทีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 02:44:58 AM »
0
เกิดจากระบบการจองเลข an ซ้ำกันครับ เข้าไปดูใน table ipt_admit_qeue ลบเลขanที่ซ้ำออก1 อัน แล้วลงทะเบียน admit คนที่ลบออกใหม่อีกครั้งจะได้เลข an ใหม่ ครับ    ระหว่างนี้การสั่งadmit จากห้องต่างๆ ไม่ต้องจองเลข an ครับ เดี๋ยวจะซ้ำอีก ให้บันทึกโดยไม่มีการจอง an เมื่อลงทะเบียน admit ที่ตึกระบบจะออกเลข an ให้อยู่แล้ว