ผู้เขียน หัวข้อ: **ปัญหานี้เกิดจาสาเหตุ ?.. ขอคำแนะนำด้วยค่ะ  (อ่าน 3630 ครั้ง)

ออฟไลน์ onlinelp

• Full Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลพระนารายณ์มหาราช

เรียนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
เนื่องจากเกิดเหตุการณ์เช่นนี้หลายครั้งโดยไม่ทราบสาเหตุโดยจะขอเล่าเป็นกรณีๆค่ะ
1. ผู้ป่วยมารับการรักษาที่ รพ. ในตอนกลางคืนประมาณ 22.00 แล้วตอนเช้าเวลา 9.00 ผู้ป่วยก็มาอีกครั้งหนึ่ง
แต่หลังจากที่ที่ แพทย์ ตรวจเสร็จแล้ว จึงนำ Remed ยาในวันเก่ามาใช้ ก็บันทึกไม่ได้
2. ผู้ป่วยมารักการรักษาในตอนเช้าหลังจากแพทย์ตรวจเสร็จ(ไม่ได้ Remed)ก็บันทึกรายการยาไม่ได้เช่นกัน

หมายเหุต : ทั้ง 2 กรณีข้างต้นจะมีอาการเดียวกันหมดค่ะคือ จะบันทึกรายการยาไม่ได้จะฟ้องดังรูปที่แนบมานี้
                      อาการเช่นนี้จะมีวิธีแก้ไขอย่างไรช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

ตามลิ้งด้านล่างนี้ค่ะ
http://img2.smileupload.com/imgview.aspx?pid=014sgy_24012551101152.jpg
โรงพยาบาลพระนารายณ์มหาราช จ.ลพบุรี
HOSxp Version : 3.53.12.8
สำรวย  ช้างจวง (ต๊อก)
MSN : aminoaul@hotmail.com
------------------------------------------------------------------------
KSK Kill >>sality.a  http://www.webphand.com/sality/fix.php

ออฟไลน์ sayun

• Hero Member
Re: **ปัญหานี้เกิดจาสาเหตุ ?.. ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 10:39:24 AM »
0
ท่านใช้เวอร์ชั่นไหนครับ
สายัญ ธุนันทา จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
Maste :
HOSxP + HOSxP_PCU

ออฟไลน์ titapa

Re: **ปัญหานี้เกิดจาสาเหตุ ?.. ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 10:50:20 AM »
0
ใช้เวอร์ชั่น 30.50.11.10 ค่ะ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
รพ.พระนารายณ์มหาราช

ออฟไลน์ sayun

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 10:59:52 AM »
0
1.คนไข้มาตอนเช้าเปิด visit ใหม่หรือว่าดึงเมื่อวานมาแก้ไขครับ
2. visti ใหม่ ส่งตรวจ เลือก  remad เมือวาน บันทึกได้ไหมลองดู

สายัญ ธุนันทา จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
Maste :
HOSxP + HOSxP_PCU

ออฟไลน์ titapa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2008, 11:10:51 AM »
0
**ทั้ง 2 กรณีที่กล่าวคือ visit ใหม่ทั้งหมด และมีทั้ง Remed และไม่ได้ Remed ค่ะ
***พอจะมีวิธีแก้ไขหรือตรวจสอบอย่างไรขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ***
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
รพ.พระนารายณ์มหาราช