ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องวัคซีนครับ  (อ่าน 5554 ครั้ง)

ออฟไลน์ เครือข่ายบริการสุขภาพ อ.จักราช @นคราชสีมา

• Sr. Member
  • เพอร์ซี่ แจ็คสัน กับสายฟ้าที่หายไป
  • Respect: 0
    • เครือข่ายบริการสุขภาพอำเภอจักราช
เรื่องวัคซีนครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 09:27:42 AM »
0
ลองอ่านคู่มือ แล้วครับ

ติดตรงนี้ ตามรูปครับ เครื่องการลงรับวัคซีน วันหมดอายุครับ

ต้องการเพิ่ม วัคซีนครับต้องเพิ่มตารางไหนครับ

ขอบคุณครับ ใครมีไพล์ set ขอด้วยครับ
" #เครือข่ายบริการสุขภาพ อำเภอจักราช #PCU Chakkarat #Chakkarat Hospital"

http://ict-chakkarat.blogspot.com/

@Nakhonratchasima
สถานะ : ขึ้นระบบ Hosxp_pcu 1 ธันวาคม 52
             ขึ้นระบบ Hosxp ในโรงพยาบาล จักราช 29 มีนาคม 2554 โดยทีม BMS
*** อบรมผู้ดูแลระบบ การสร้างรายงานด้วย Report Designer ขั้นประยุกต์ วันที่ 13-17 มิ.ย. 2554
+ ขอบคุณ สังคมแห่งการเรียนรู้ HOSxP Community +

ออฟไลน์ anonymous

• Newbie
  • *
Re: เรื่องวัคซีนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 09:55:14 AM »
0
up structure db ด้วย
ถ้าไม่ได้ก็โหลด version ล่าสุด แล้ว up structure db

ออฟไลน์ เครือข่ายบริการสุขภาพ อ.จักราช @นคราชสีมา

• เพอร์ซี่ แจ็คสัน กับสายฟ้าที่หายไป
    • เครือข่ายบริการสุขภาพอำเภอจักราช
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 16:18:52 PM »
0
จะลองดูครับ thank ครับ
" #เครือข่ายบริการสุขภาพ อำเภอจักราช #PCU Chakkarat #Chakkarat Hospital"

http://ict-chakkarat.blogspot.com/

สถานะ : ขึ้นระบบ Hosxp_pcu 1 ธันวาคม 52
             ขึ้นระบบ Hosxp ในโรงพยาบาล จักราช 29 มีนาคม 2554 โดยทีม BMS
*** อบรมผู้ดูแลระบบ การสร้างรายงานด้วย Report Designer ขั้นประยุกต์ วันที่ 13-17 มิ.ย. 2554
+ ขอบคุณ สังคมแห่งการเรียนรู้ HOSxP Community +

ออฟไลน์ arabama

• Full Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 19:24:39 PM »
0
 :D  person_vaccine
CUP.Khonsawan Chaiyaphuam
**เราเป็นคนสุดท้ายที่ปลายแถว  มือต้องแจว เท้าต้องจ้ำตามคำสั่ง***

ออฟไลน์ Knott

• Hero Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 08:15:24 AM »
0
ขอบคุณครับ
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15

ออฟไลน์ anonymous

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 10:07:49 AM »
0
ควร  UP  Structure DB

และการเรียกใช้งาน มีการเปลี่ยนแปลง Structure Table  อื่น ๆ ที่เกี่ยวข้องด้วย
INSERT INTO serial (name,serial_no,node_id) VALUES ('person_vaccine_group_lot_id',0,NULL)

INSERT INTO TABLE  "person_vaccine_group_lot"

อีกอย่างถ้า upแล้ว ยังไม่เห็นที่ให้ลงข้อมูล  ให้คลิก ในพื้นที่ด้านขวาด้วย เดียวจะไม่เห็น ช่องให้ลงข้อมูล อิอิ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 16:26:12 PM »
0
ขอบคุณทุกคนครับ เรียบร้อยครับ