ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยน่ะครับ Smart TB error  (อ่าน 4193 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dangerous2010

• Newbie
  • *
  • Admin From Phutthaisong Hospital
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลพุทไธสง
รบกวนหน่อยน่ะครับ Smart TB error
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 15:57:05 PM »
0
รบกวนหน่อยน่ะครับ Smart TB error มันขึ้นดังภาพ ลงใช้ครั้งแรกได้ แต่ถ้าปิดออกมาแล้วเปิดใหม่มันก็ขึ้นดังภาพตลอดเลยครับ มีวิธีแก้ไหมครับ รบกวนที่ ขอบคุณมากครับ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลพุทไธสง
Server Master : IBM X3550 CPU: Intel xenon 
Ram : 16 Gb.  OS :  CentOS
Server Slave : dell poweredge R210 II CPU: Intel xenon 
Ram : 4 Gb.  OS :  CentOS
www.pts.go.th

ออฟไลน์ teerapun_top

• Sr. Member
  • คิดแล้วทำ ทำแล้วคิด
  • Respect: +1
Re: รบกวนหน่อยน่ะครับ Smart TB error
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 22:15:25 PM »
0
ให้เข้าไปรัน ไฟล์  SetupSmartTB_24.msi  อีกครั้งนึงครับ  เนื่องจากถ้าในเครื่องเรามี netflamework2.0 อยู่แล้วเวลารันโปรแกรม มันจะข้ามไฟล์ตัวนี้ไป  ;D ลองดูครับ  ปรึกษาได้ครับพอดีรับงาน TB และไปอบรมโปรแกรมมาแล้ว 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2011, 22:18:44 PM โดย musachi_t »
นายธีรพันธ์ บวรสถิตย์  นักวิชาการสาธารณสุข
กลุ่มงานเวชปฎิบัติครอบครัวและชุมชน
โรงพยาบาลบ่อไร่  อำเภอบ่อไร่ จังหวัดตราด
-ดูแลระบบรายงาน 21/43 แฟ้มโรงพยาบาล
-ยังขาดประสบการณ์อีกเยอะต้องขอคำชี้แนะด้วยครับ
e-mail:teerapun_pbht@hotmail.com

ออฟไลน์ chk

• Hero Member
  • Respect: +2
Re: รบกวนหน่อยน่ะครับ Smart TB error
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 08:42:03 AM »
0
 ;D  ใช้ windows  อะไรขอรับ  ;D

;D  แนะนำให้ลงใน windows xp  นะขอรับ ถ้า ตัว windows 7 มักจะมีปัญหา  วิธีแก้ก้อมี  แต่ไม่เวิร์ก  ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ Dangerous2010

• Newbie
  • *
  • Admin From Phutthaisong Hospital
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลพุทไธสง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 16:16:35 PM »
0
ขอบคุณครับ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลพุทไธสง
Server Master : IBM X3550 CPU: Intel xenon 
Ram : 16 Gb.  OS :  CentOS
Server Slave : dell poweredge R210 II CPU: Intel xenon 
Ram : 4 Gb.  OS :  CentOS
www.pts.go.th