ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ทุกท่าน สอบถามเรื่องรายการในการสั่งLAB  (อ่าน 4074 ครั้ง)

ออฟไลน์ - Sleep " l๏v€ " -

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ไม่แน่ใจว่า เคยเจออาการแบบนี้กันบ้างรึป่าว นะคับ
คือ ในการสั่ง LAB นั้นได้กำหนดรายละเอียดการสั่ง LAB ที่ถูกต้องแล้ว โดยกำหนดเป็น รายการ UA,CBC  แต่ถ้ามาลงรายการจ่ายยา Mode 2 \ ระบบห้องยา นั้น รายละเอียดจะเปลี่ยนไปเป็นการรักษาด้วยคลื่นสั้น การประคบนวด  และประเภทรายการก็จะเป็นค่าบริการทางกายภาพบำบัด  แต่จำนวณราคาที่คิดค่าบริการนั้น จะถูกต้องตามรายละเอียดที่สั่งไว้ข้างต้นดังรูปที่แนบมานี้  ไม่แน่ใจว่า ในการ link ฐานข้อมูลนั้นไม่ตรงกันรึป่าว หรืออาจจะเกิดจากกรณีอื่น

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยคับ
NAYONG HOSPITAL
โรงพยาบาลนาโยง จ.ตรัง
ADMIN   : kuerod19@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5
Server Slave   :  CentOS 5.5
MySQL Ver : 5.1.30
HOSxP Ver : 3.54.1.19
Client Windows Xp ;  Windows 7
เริ่ม: 10 ม.ค. 53

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ตรวจสอบ เมนูระบบงานห้อง LAB รายการผล lab ดูเรื่องของ[ ตาราง lab_items ] อาจกำหนดชื่อค่ารักษาคลาดเคลื่อนครับ
และ ฝากตรวจสอบ เรื่อง การจัดกลุ่มค่ารักษา ใน ระบบงานอื่น ๆ---->   บำรุงรักษาระบบ--->  ลงทะเบียน--->.แก้ไขกลุ่มค่ารักษา ดูเรื่อง ของ income+income_group+income_std_group ครับ

มีโอกาส  ก็ upgrade  version ให้ปัจจุบันหน่อยครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ bkl

• Full Member
  • อย่ารอโชคชะตา และโชคลาภ ผล จะมาในรูปแบบของการกระทำ
ตรวจสอบ เมนูระบบงานห้อง LAB รายการผล lab ดูเรื่องของ[ ตาราง lab_items ] อาจกำหนดชื่อค่ารักษาคลาดเคลื่อนครับ
และ ฝากตรวจสอบ เรื่อง การจัดกลุ่มค่ารักษา ใน ระบบงานอื่น ๆ---->   บำรุงรักษาระบบ--->  ลงทะเบียน--->.แก้ไขกลุ่มค่ารักษา ดูเรื่อง ของ income+income_group+income_std_group ครับ

มีโอกาส  ก็ upgrade  version ให้ปัจจุบันหน่อยครับ...

ตามนั้นเลยครับ....

หลักๆ เลยน่าจะเป็น เรื่องของการจัดกลุ่มค่ารักษา ครับ...ว่าหมวดของกลุ่มค่ารักษากำหนดได้ตรงตามกลุ่มหรือเปล่า ถ้าอยากรู้ว่าถูกจริง เอาหนังสือของกลมบัญชีกลาง มาตรวจสอบเลยครับ มีทั้งหมด 16 หมวด แต่ละหมวดประกอบด้วย Item อะไรบ้าง...และก็ Link ให้ตรงกัน ต้องลองดูครับ.... ;D
BUENGKHONGLONG HOSPITAL
โรงพยาบาลบึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
Sprite IT MAN   : anivat4542@gmail.com anivat_pn@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5+Percona-XtraDB
Ver : 3.60.12.31
MySQL-server-percona-5.5.41-9
Ram 32G Master ; 8G Slave
Client Windows XP,7 & Windows 10

ออฟไลน์ parinyakorn

• Newbie
  • *
ตามนั้นเลยครับ  ของผมก้เคยเป็น  แต่ตอนนี้แก้ไขแล้ว  กว่าจะหาเจอโดนไปเยอะเลย  ;D ;D
Parinyakorn  Poungsuwan
Krasaesin Hospital
SERVER  : IBM SystemX3650M2  Xeon 2.27 GHz RAM 4GB
OS  :  CentOS 5.3-64bit  DB  :  Mysql 5.1.37
Client  : Intel Core2 Duo 3.06 GHz  RAM  3  GB
OS  : Windows xp sp3 , HOSxP Version  3.54.3.17
E-mail  :  parinyakon@hotmail.com
ขึ้นระบบ :  21 กรกฎาคม 2553
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับต้องการคำแนะนำจาก อ.ทุกท่าน

ออฟไลน์ - Sleep " l๏v€ " -

• Newbie
  • *
 :o :o :o

แก้ไขได้แล้ว คับ ขอบคุณอย่างแรง เลย คับ
NAYONG HOSPITAL
โรงพยาบาลนาโยง จ.ตรัง
ADMIN   : kuerod19@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5
MySQL Ver : 5.1.30
HOSxP Ver : 3.54.1.19
Client Windows Xp ;  Windows 7
เริ่ม: 10 ม.ค. 53