ผู้เขียน หัวข้อ: ICD10 Code Map ใน ER ไม่แจ้งเตือนเมื่อคีย์ไม่ครบครับ  (อ่าน 2575 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maetha Hospital

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • เว็บไซต์ของโรงพยาบาลแม่ทาครับ
ICD10 Code Map ของห้องตรวจ OPD เวลาคีย์เข้าไป ถ้ายังไม่ครบระบบจะแจ้งเตือนแล้วมี Dialog Box ขึ้นมาต่อให้ครบ แต่ห้อง ER ไม่มีครับ ต่อให้ใส่ขาดระบบก็จะไม่เตือน เลยอยากรู้ว่าจะทำยังไงถึงจะขึ้นแจ้งเตือนได้บ้างครับ ขอบคุณครับ
ปวร โปร่งจิตต์ (ปอ)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่ทา ลำพูน (รพช. 30 เตียง)
เริ่มใช้งานเต็มรูปแบบ 3 มกราคม 54
Client Version 3.54.1.3, Spec ตามมาตรฐานกลางกระทรวง ICT
Server: CentOS 5.5, MySQL 5.1

ขอบคุณสังคมดีๆ แห่งนี้และ HosXP ที่ทำให้โรงพยาบาลก้าวหน้าขึ้นครับ