ผู้เขียน หัวข้อ: Eror ตอน Upgrade Structure ครับใครเคยเจอบ้าง  (อ่าน 4742 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
Eror ตอน Upgrade Structure ครับใครเคยเจอบ้าง
« เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 09:37:38 AM »
0
พึ่งเจอครับไม่ทราบว่าใครให้คำแนะนำได้บ้างครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: Eror ตอน Upgrade Structure ครับใครเคยเจอบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 10:44:32 AM »
0
ลอง check & repair table ใหม่หรือยังครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

Re: Eror ตอน Upgrade Structure ครับใครเคยเจอบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 11:01:05 AM »
0
Check Table ผ่านครับแต่พอจะอัพเกรดมันไม่ผ่าน
    และสำรองข้อมูลก็ไม่ได้
              วิธีที่ผมทำตอนนี้คือเอาข้อมูลสามไฟล์ในMySQLจากเครื่องสำรองมาใส่ใหม่
                       ก็ใช้ได้แต่อยากทราบว่าเกิดจากอะไรครับ พี่ pop_hosxp
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 16:49:34 PM »
0
อาจารย์ช่วยดูหน่อยครับ
    ใครช่วยได้บ้างครับ
Thailand

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 17:29:29 PM »
0
พึ่งเจอครับไม่ทราบว่าใครให้คำแนะนำได้บ้างครับ
server  linux  or  windows

mysql  ??

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 18:15:25 PM »
0
Linux ครับ
   Centos 5.2 32bit
       MySQL 5.1.30 ครับพี่อ้อด
Thailand

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 19:03:09 PM »
0
Linux ครับ
   Centos 5.2 32bit
       MySQL 5.1.30 ครับพี่อ้อด

จะ update จาก version ไหน ไป  version ไหนครับ

ออฟไลน์ tangkeaw

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลเพชรบูรณ์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 21:42:37 PM »
0
ปัญหาที่ผมเคยจอก็คล้ายแบบนี้ครับ เป็นเพราะผมอัปเกรด เวอร์ชั่นของ hosxp ข้ามเวอร์ชั่นห่างกันมากไป  อย่างเช่น ผมลงเวอร์ชั่นเดือน 1 และผมได้เวอร์ชั่นเดือน 7 มาอัปมันจะฟ้องแบบนี้ผมต้อง มันจะฟ้องว่าไม่มี ดาต้าเบสตัวนี้ตัวโน้น ผมต้องทำการ หาเวอร์ชั่น ประมาณเดือน 4 มาลงก่อนแล้ว Upgrade Structure ใหม่ มันจะผ่าน แล้วก็นำเวอร์ชั่น 7 มา Upgrade Structure ใหม่อีกที ของผมก็ผ่านฉลุยครับ ผมเจอกับตัวเองมาแล้ว
เพราะถามผู้รู้หลายท่านเขาบอกว่าทางเรา Upgrade Hosxp ไม่บ่อยครับ เพราะโรงพยาบาลใหญ่อัปเกรดที่ไรมีปัญหากับ ผู้ใช้ทุกที

** หรืออีกกรณีหนึ่งคือ ต้องหาเวอร์ชั่นเต็มที่เราต้องการจะลง มาลงเครื่องของเราก่อนหนึ่งเครื่องแล้วให้ทำการ Upgrade Structure ใหม่ (ต้องเป็นเวอร์ชั่นเต็มนะครับ ไม่ใช่เวอร์ชั่นอัปเกรดนะครับ เพราะมันจะขาดหายไฟล์บ้างตัวไปถ้าเป็นเวอร์ชั่นอัปเกรดครับ)

เจอกับตัวเองมาแล้ว
โรงพยาบาลเพชรบูรณ์  ขึ้นระบบ ปี 2551
**server IBM Blade Center E
IBM BladeCenter HS22
 ram 72 GB  OS- Linux centos-5.4 64 bit  Mysql  5.5.30
เครื่องสำรอง
server IBM Blade Center IBM BladeCenter HS22
  ram 16 GB   OS- Linux centos-64 bit  mysql 5.5.30
รพ.ขนาด 509 เตียง
คนไข้ต่อวันประมาณ 1,400คน/วัน
เครื่องใช้งาน HOsxp ประมาณ 190 เครื่อง ใช้งานทั้ง IPD และ OPD
ระบบ datacenter ทีม BMS ใช้งาน วันที่ 31 มิย 55
Endian Firewall 2.1.2

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 08:57:46 AM »
0
ขอบคุณทุกท่าน  ขอบคุณพี่อ้อดมากครับ
       พอดีผมแก้ปัญหาได้แล้วครับผมทำการนำข้อมูลมาใช้เฉพาะตารางนั้นจากเครื่องสำรองแล้ว Upgrade Structureใหม่ก็ได้ครับ   
       ตอนก่อนที่มันจะเกิดอาการนี้ไฟมันตกแล้วทำให่ Server หยุดไปพักหนึ่งแล้วเปิดก็ใช้ได้ตามปกติครับแต่พอจะสำรองข้อมูลมันติดอยู่ตรงตารางที่ว่านี่แหละและเปลี่ยนเวอร์ชั่นมาเป็น 3.53.1.18 ลอง Upgrade Structure ดูปรากฏว่าไม่ได้และลองเปิดตารางดูก็ไม่ได้เลยอยากทราบสาเหตุที่เป็นครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
Thailand