ผู้เขียน หัวข้อ: กการรายงาน Medication Error  (อ่าน 8067 ครั้ง)

ออฟไลน์ shukree

• Sr. Member
  • Respect: 0
กการรายงาน Medication Error
« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 09:59:52 AM »
0
อยากทราบว่าการป้อนข้อมูลของ Medication error จะป้อนที่หน้าจอไหนครับ
Sukhirin Hospital Narathiwat 30 เตียง
Server : IBM x226 Xeon 3.2 Ram 512 Mb SCSI 72x2 G OS CentOS 5.1 MySQL 5.5.35Client : PD 2.8 Ram 512 HDD 160 (Acer) WinXP SP2
ขึ้นระบบ กุมภาพันธ์ 2550

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
Re: กการรายงาน Medication Error
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 10:02:41 AM »
0
ต้องกรอกโดยผ่านระบบ  HOSxP Web Services ครับ

ในโปรแกรม HOSxP ยังไม่มีหน้าจอบันทึกข้อมูล Medication error ครับ

ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ shukree

• Sr. Member
Re: กการรายงาน Medication Error
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 10:14:51 AM »
0
ขอบคุณครับ เผอิญว่าใช้ Web service ไม่เป็นครับ
Sukhirin Hospital Narathiwat 30 เตียง
Server : IBM x226 Xeon 3.2 Ram 512 Mb SCSI 72x2 G OS CentOS 5.1 MySQL 5.5.35Client : PD 2.8 Ram 512 HDD 160 (Acer) WinXP SP2
ขึ้นระบบ กุมภาพันธ์ 2550

ออฟไลน์ armds

• armds
  • Respect: +10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 11:43:29 AM »
0
ผมก็กำลังทำอยู่เหมือนกัน  เดี่ยวเสร็จแล้วจะ upload มานะครับ  (ก็ทำเพิ่มจาก ของ mayo  อะครับ) แต่อันนี้ทำไว้เฉพาะอะครับ( เจษฎา(คุณ nahos)   เดี่ยวเราจะ post ไว้เว็บ โหลดเอาละกันนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2008, 12:03:24 PM โดย armds »
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 12:24:00 PM »
0

อย่าลืมแนบวิธีการทำนะครับเพราะเห็นว่าต้องสร้างตาราเพิ่มด้วย

ขอบคุณครับ

ว่าง ๆ ทำของงานงานอุบัติเหตุ (งานอุบัติเหตุหน้าจอ ER) หน่อยนะครับ

จะขอใหอาจารย์แก้อีกก็เกรงใจ ทำ web service น่าจะง่ายกว่า

ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ armds

• armds
  • Respect: +10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 13:31:08 PM »
0

อย่าลืมแนบวิธีการทำนะครับเพราะเห็นว่าต้องสร้างตาราเพิ่มด้วย

ขอบคุณครับ

ว่าง ๆ ทำของงานงานอุบัติเหตุ (งานอุบัติเหตุหน้าจอ ER) หน่อยนะครับ

จะขอใหอาจารย์แก้อีกก็เกรงใจ ทำ web service น่าจะง่ายกว่า

ได้  อาทิตย์หน้า น่าจะทำตัวรายงานเสร็จนะ ส่วน ER ก็กำลังทำอยู่ ...
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ songwutsa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2020, 08:57:50 AM »
0
ต้องกรอกโดยผ่านระบบ  HOSxP Web Services ครับ

ในโปรแกรม HOSxP ยังไม่มีหน้าจอบันทึกข้อมูล Medication error ครับ

รบกวนสอบถามครับ ถ้าคีรายงาน medication error ผ่านคีย์ระบบ  HOSxP Web Services เวลออกรายงานทำยังไงครับ ออกใน HosXP ได้มั๊ยครับ มันเชื่อโยงกับฐานข้อมูลของโรงพยาบาลมั๊ยครับ