ผู้เขียน หัวข้อ: รพ.ท่านใดเคยใช้โปรแกรม HI ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ  (อ่าน 3665 ครั้ง)

ออฟไลน์ cham@i_p=p

• Jr. Member
  • **
  • เป็นได้แค่ แอด-มึน ฉึก ฉึก
  • Respect: 0
    • www.huaimekhospital.org
พอดีกำลังหัดเขียน SPA อ่ะค่ะ แล้วมี Module หนึ่งที่เกี่ยวระบบงานที่ใช้ปัจจุบัน คือ อยากเอาระบบเดิมมาเชื่อมโยงกับระบบใหม่น่ะค่ะ เพราะมาเริ่มงานก็ไม่ทัน โปรแกรม HI เลย เคยได้ยินแต่ชื่อ ท่านผู้รู้ช่วยให้ความกระจ่างด้วยค่ะ..อาจจะเป็นภาพรวมของระบบหรือข้อจำกัดของระบบ  ขอคำแนะนำด้วยค่ะ..++

(นวก.คอม รพ.ห้วยเม็ก)
=@I am a SuPER UsER@=
E-mail: indeep_mind@hotmail.com
 โรงพยาบาลห้วยเม็ก อ.ห้วยเม็ก จ.กาฬสินธุ์

ออฟไลน์ un (อั๋น)

• Full Member
    • http://www.50pansa.go.th
Re: รพ.ท่านใดเคยใช้โปรแกรม HI ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 09:39:19 AM »
0
ถ้าถามเกี่ยวกับ HI เข้าไปสอบถามที่นี้ดูครับ www.uboninfo.net ผมไม่เคยใช้นะ แต่เคยเข้าไปร่วมพัฒนาโปรแกรม HI for Win ในช่วงแรกๆ ถ้าจะเอามาเชื่อมกับ HOSxP คงเป็นเรื่องลำบากครับ เพราะ HI ใช้ Foxpro ฐานข้อมูล ยังไม่ใช่ mysql
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2011, 09:52:58 AM โดย un (อั๋น) »
เฉลิมชัย พันทวี ตำแหน่ง นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาล ๕๐ พรรษา มหาวชิราลงกรณ : 300 บ.ปลาดุก ต.ไร่น้อย อ.เมือง จ.อุบลราชธานี 34000 : 045-319300 ต่อ 2323 : un.c@hotmail.com; un@50pansa.go.th

ออฟไลน์ cham@i_p=p

• Jr. Member
  • **
  • เป็นได้แค่ แอด-มึน ฉึก ฉึก
    • www.huaimekhospital.org
Re: รพ.ท่านใดเคยใช้โปรแกรม HI ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 09:52:43 AM »
0
ขอบคุณมากค่ะ..ตอนนี้ใช้ HosXp เหมือนกันค่ะ
=@I am a SuPER UsER@=
E-mail: indeep_mind@hotmail.com
 โรงพยาบาลห้วยเม็ก อ.ห้วยเม็ก จ.กาฬสินธุ์