ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบการกำหนด คนไข้รายเก่า รายใหม่ อย่างไร  (อ่าน 4093 ครั้ง)

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
รบกวนหน่อยคับ  ทางโรงพยาบาล ต้องการกำหนดผุ้ที่มารับบริการว่า เป็น รายเก่า  รายใหม่  ในโปรแกรมหน้าลงผลวินิจฉัย ของแพทย์ พอจะจำแนกออกมาได้หรือป่าวคับ  ซึ่งอยากเก็บ ผู้ป่วยรายเก่า  รายใหม่ ในปี ด้วยอ่ะคับ 
 อาจารย์ท่านไหน พอทราบว่าจะทำอย่างไร  และ ลง ในช่องไหน ได้บ้าง  ฝากรบกวนหน่อยนะคับ 

ปล. ขอบคุณมากคับ  ... V v"
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ parinyakorn

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: อยากทราบการกำหนด คนไข้รายเก่า รายใหม่ อย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 11:50:21 AM »
0
ผมเอาด้วยครับ
Parinyakorn  Poungsuwan
Krasaesin Hospital
SERVER  : IBM SystemX3650M2  Xeon 2.27 GHz RAM 4GB
OS  :  CentOS 5.3-64bit  DB  :  Mysql 5.1.37
Client  : Intel Core2 Duo 3.06 GHz  RAM  3  GB
OS  : Windows xp sp3 , HOSxP Version  3.54.3.17
E-mail  :  parinyakon@hotmail.com
ขึ้นระบบ :  21 กรกฎาคม 2553
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับต้องการคำแนะนำจาก อ.ทุกท่าน

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
Re: อยากทราบการกำหนด คนไข้รายเก่า รายใหม่ อย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 12:21:26 PM »
0
ที่จริงแล้วในตาราง Vn_stat มีที่บอกนะครับว่าใหม่ในไหนอะครับ
   ระบบจะทำให้อัตโนมัติครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ naydekdee

• naydekdee
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 15:20:27 PM »
0
ก็ จิง อย่างที่พี่บอกแหละ คับ แต่ในกรณี นั้น เป็นคนไข้ที่ใช้ระบบ hosxp  มานานพอสมควรแล้ว แต่ในกรณีที่ขึ้นระบบใหม่ มันก็ไม่ได้ อ่ะ ครับการ   visit  ครั้งแรก ก็จะนับว่าคนไข้คนนั้นเป็นโรค ครั้งแรก เลย = คนไข้รายใหม่  จะได้ข้อมูลเชื่อถือไม่ได้   เพราะว่า  คนไข้คนนั้นเขาเป็นโรคมานานมากแล้วก่อนขึ้นระบบ  hosxp ด้วยซ้ำ  จะมีวิธี อย่างไร ในการจัดการ กรณีที่คนไข้เป็ฯดรคเดิมอยุ่ แล้ว มา visit  โปรแกรม hosxp ครั้งแรก 

ต้องจัดการขึ้นทะเบียนเป็นคนไข้คลีนิกด้วยป่าวคับ อันนี้ไม่แน่ในว่าคิดถูก หรือป่าว

ประเด็ด อยากได้ช่องที่เลือกว่า คนไข้ รายเก่า  รายใหม่ไปเลย อ่ะคับ มันจะง่ายดีไหมเอ่ย   อาจารย์ท่านไหนที่ มีวิธีจัดการ กะ กรณีอย่างนี้   รบกวนแนะ นำหน่อยคับ  กำลัง มึนๆ อยู่ ว่าจะจัดการอย่างไร ดี  ที่ง่ายที่สุด

UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 15:32:25 PM »
0
 ;D ;D ;D กรณีคนไข้ทั่วไปนับจากวิธีที่พี่ขนาด(ไม่)เสียสละ ชัยชนะ(ยัง)ไม่เกิดบอกครับแต่ถ้าเป็นคนไข้คลินิกพิเศษใช้วิธีลงทะเบียนเข้าคลินิกแล้วเลือกเป็นรายเก่าหรือรายใหม่ครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak