ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ทราบดปรดแนะนำหน่อยคับ การปริ้น OPDcard ทีละ 10-20 รายได้ไหม คับ  (อ่าน 3368 ครั้ง)

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
รบกวนผุ้รู้หน่อย นะคับ ว่าใน โปรแกรม HOSXP มีโหมดการพิมพ์ OPDcard  แบบทีละ 10 -20 ราย ในคราวเดี่ยวกันได้ไหมคับ  เพราะว่า ในระบบการทำงานจริงๆ แต่ละโรงพยาบาลไม่เหมือนกัล 
                   ซึ่ง หลังจากการตรวจจากแพทย์ แพทย์ไม่สามารถทีจะปริ้น ออกมาให้ (เนื่องจากอะไร มิทราบได้ ) แล้ว Exit nurse  ก็พิมพ์ไม่ทัน เนื่องจากงานล้นมือ มีคนเดียวแต่ทำหลายหน้าที่ (อันนี้ทรายสาเหตุ) เป็นจุดคอขลอด ต้องทำการนัด  ส่งแลป ส่งเอกซเรย์ แทนแพทย์ (แพทย์ลืม ปริ้นใบสั่งยาออกมาก่อน )
                    เลยอยากทราบว่ามีกลวิธีไหนที่จะพิมพ์ออกมาหมด คราวเดี่ยวเลย หลังจากที่บริการผู้ป่วยหมด เวลาเหลือ Exit nurse  ไม่อยาก นั้งกดทีล่ะคน อ่ะ คับ อยากให้ออกมาที่ ละ 5,10,15,20  ราย อย่างนี้คับ ใครมีวิธีโปรดให้ความกรุณาด้วยคับ   
   .......................เง้ออ ......................................
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ yord

• PATTANI HOSPITAL
  • Respect: +2
    • http://www.pattanihos.com
หมายความว่าแพทย์ไม่ได้ใช้คอมฯ หรือครับ เพราะว่าถ้าแพทย์ใช้คอมฯ ก็บันทึกและพิมพ์ไปทีเดียวเลย จะได้ไม่ต้องมานั่งพิมพ์นั่งเก็บกันทีหลัง อาจตกหล่นได้น่ะครับ ;D
Mr.Yordying Kongkachan (yord02@gmail.com)
ADMIN PATTANI HOSPITAL  http://www.pattanihos.com
เริ่มใช้ HOSxP พฤศจิกายน 2549
(Master)IBM X3650 M3 QuardCord 3.06 1 CPU 20 GBs. of Ram (up to 68 GBs 29/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.5.21 64bit (ด้วยความช่วยเหลือของ อ.บอยครับ)
(Slave1)HP ProLiant ML350 G6 Xeon E5530 2.04 20 GBs. Ram (up to 54 GBs 27/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.1.30 64bit Database v.3.56.4.9 (29/06/56) client v.3.56.3.19

ออฟไลน์ navyNP

• Respect: +3
หากแพทย์ไม่พิมพ์ออกมาเอง(จริงๆ ใช้เวลาแค่ 10 วินาทีเท่านั้นเองต่อ OPD 1 แผ่น ยกเว้นอาจจะมีปัญหาเรื่อง งป.เนื่องจากต้องซื้อ Printer ประจำห้องตรวจทุกห้องครับ)ก็ไม่มีประโยชน์ครับ เนื่องจากไม่มีการลงลายมือชื่อใน OPD card แนะนำให้ใช้แบบ paper less ไปเลยครับ ไม่ต้องเดินแฟ้ม แพทย์ดูประวัติเอาเองในเครื่องครับ ;D
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ naydekdee

• naydekdee
  • Respect: +1
ขอบคุณ  นะคับที่แนะนำ
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ Auing

• Sr. Member
  • " *-* "
  • Respect: 0
ที่โรงบาลผมให้แพทย์ปริ้นเหมือนกันครับไม่มีปัญหา        แต่ปัญหามีอยู่ตรงเครื่องปริ้น(ที่ใช้อยู่ HP laserjet 1005) เวลาสั่งต้องรอกว่ามันจะพิมพ์ได้หรือไม่งั้นก็ไม่ออกเลย เมื่อวานผมเลยเจอไปหลายดอกเลย   ??? ??? ???
Santisuk Hosp
Mr.NOPHADON,>เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ชำนาญการกินเป็นพิเศษ
MSN      : auinga@hotmail.com    
Server   :   HP, Cen OS 6.4 64 bit, Ram 2 G 
Hosxp structure version    : 3.56.8.21, MariaDB 5.5.32
HOSxP Start : 13092549