ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเพิ่มระบบตรวจสอบการลงDiagหน่อยครับ  (อ่าน 3722 ครั้ง)

ออฟไลน์ zabza

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
0
1. รบกวนอาจารย์ช่วยเพิ่มระบบตรวจสอบการลง  Diag  ที่รหัสเป็น  ST  ให้บังคับลงรหัสโรคร่วม  VWXY  ที่ห้องตรวจแพทย์ให้ด้วยครับ  ถ้าไม่ลงก็ให้ขึ้น  Message  เตือนและไม่ยอมให้บันทึกครับ  เพราะเวลาส่งออก  18  แฟ้มข้อมูลไม่  complease  ครับ  รบกวนด้วยนะครับ

2. รบกวนอาจารย์เพิ่มระบบ system setting  ไม่ยอมให้ห้องยาแก้รายการยาที่แพทย์สั่ง  เพราะตอนนี้แพทย์ต้องติกเลือกที่หน้าบันทึกข้อมูลทุก  case  ทำให้เสียเวลาในการตรวจครับ
            ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Hero Member
  • Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
Re: ช่วยเพิ่มระบบตรวจสอบการลงDiagหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 08:24:32 AM »
0
1. รบกวนอาจารย์ช่วยเพิ่มระบบตรวจสอบการลง  Diag  ที่รหัสเป็น  ST  ให้บังคับลงรหัสโรคร่วม  VWXY  ที่ห้องตรวจแพทย์ให้ด้วยครับ  ถ้าไม่ลงก็ให้ขึ้น  Message  เตือนและไม่ยอมให้บันทึกครับ  เพราะเวลาส่งออก  18  แฟ้มข้อมูลไม่  complease  ครับ  รบกวนด้วยนะครับ

มีแล้วนะครับ ลองดูใน system setting 

2. รบกวนอาจารย์เพิ่มระบบ system setting  ไม่ยอมให้ห้องยาแก้รายการยาที่แพทย์สั่ง  เพราะตอนนี้แพทย์ต้องติกเลือกที่หน้าบันทึกข้อมูลทุก  case  ทำให้เสียเวลาในการตรวจครับ
            ขอบคุณครับ

แก้ได้ครับ
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ zabza

• Newbie
  • *
Re: ช่วยเพิ่มระบบตรวจสอบการลงDiagหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 14:44:15 PM »
0

มีแล้วนะครับ ลองดูใน system setting 

ใน  system seting  มีครับ  แต่ว่าตั้งว่าไปแล้ว  แต่ห้องตรวจแพทย์ระบบไม่ล็อกให้เหมือนเดิมครับ  เวลาลง  Diag ST  แล้ว  ไม่ลง  VWXY  ระบบก็ไม่ฟ้องยอมให้ผ่านครับ.....ช่วยทีครับ

ออฟไลน์ shukree

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 22:09:33 PM »
0
อยากทราบเหมือนกันครับ แพทย์ save ผ่านแต่พยาบาล save ไม่ผ่าน
Sukhirin Hospital Narathiwat 30 เตียง
Server : IBM x226 Xeon 3.2 Ram 512 Mb SCSI 72x2 G OS CentOS 5.1 MySQL 5.5.35Client : PD 2.8 Ram 512 HDD 160 (Acer) WinXP SP2
ขึ้นระบบ กุมภาพันธ์ 2550