ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งสังเกตครับ ม่มี อายุ ในผู้ป่วยใน และในตาราง ทั้ง VN_Stat AN_Stat 3.54.11.2  (อ่าน 3612 ครั้ง)

ออฟไลน์ E-Hos

• Hero Member
  • Respect: 0
    • http://www.erawanhospital.com/index.php
 ;D ;D ;D
เพิ่งสังเกตครับ ม่มี อายุ ในหน้าจอการใช้งาน..ผู้ป่วยใน และในตาราง ทั้ง VN_Stat AN_Stat 3.54.11.2
ตามรูปที่แนบครับ ไม่ทราบว่า รพ.อื่นๆ เช็คดูหรือว่าเป้็นเหมือนกันไหม๊ .. ขอบคุณครับ และมีแนวการแก้ไขอย่างไรครับ
 ;D ;D ;D
ACADEMIC COMPUTING.  Erawan_Hospital
>> Thanks ... DansaI HospitaL L-o-E-i
>> By อ. Decha, อ.Armds

=> NoW !! HosXP SERVER Version 3.58.1.1
=> Client 50 client  OS: SP2 >> 3.58.1.1
=> ER Room  NoW ! HosXP Version 3.57.7.25D
=> Doctor Room  NoW ! HosXP Version 3.58.1.1
=> HosXP Test  Version 3.58.1.xx
=> Coming Soon >>UP Version 3.58.1.xx
wait...
-----------------------------
Start  System  8 January 2009

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ให้  Full Resync AN-STAT ครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ smrmpo

• https://pkchos.com
เป็นข้อมูลเด็กแรกเกิดหรือเปล่า ครับ จะมี อายุ 0 ปี 0 เดือน 1 วัน แบบนี้ อายุในผู้ป่วยในจะไม่ขึ้นครับ ของผมก็เป็น ต้องเข้าไปดูข้อมูลจริง ๆ  ครับ ว่า มีอายุ เป็นแบบตัวอย่างหรือเปล่า
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลประโคนชัย จังหวัดบุรีรัมย์
90 เตียง ขึ้นระบบ 23 พฤศจิกายน 2552(บริษัท BMS ขึ้นให้)
HOSxP : 3.59.6.30
Email : smrmpo@hotmail.com
========================================================================
Master : IBM x3500 M3 CPU E5620 @ 2.40 GHz RAM : 48

ออฟไลน์ E-Hos

• http://www.erawanhospital.com/index.php
ไปดูใน patient  ข้มูล มัน หลายๆ ัวนแล้วครับ..  ??? ??? ???
ให้  Full Resync AN-STAT ครับ...

ใช้เวลานานไหมครับ... :D :D  ??? ???

เป็นข้อมูลเด็กแรกเกิดหรือเปล่า ครับ จะมี อายุ 0 ปี 0 เดือน 1 วัน แบบนี้ อายุในผู้ป่วยในจะไม่ขึ้นครับ ของผมก็เป็น ต้องเข้าไปดูข้อมูลจริง ๆ  ครับ ว่า มีอายุ เป็นแบบตัวอย่างหรือเปล่า
ใช่ครับ ส่วนใหญ่ จะประมาณเด็ก เกิดใหม่ แต่ว่า แต่ก่อนก็มี นะพครับ จะขึ้น มา แม้จะอายุ 1 วันก็ตามครับ...
แล้วเข้าไปดูใน patient  ข้มูล มัน หลายๆ วันแล้วครับ..  แต่ว่าทั้งตามราง AN_Stat และ VN_STtat  กลับมีค่า
y -- age_m -- age_d  เป็น 0  หมดเลยครับ  ??? ??? ???
ACADEMIC COMPUTING.  Erawan_Hospital
>> Thanks ... DansaI HospitaL L-o-E-i
>> By อ. Decha, อ.Armds

=> NoW !! HosXP SERVER Version 3.58.1.1
=> Client 50 client  OS: SP2 >> 3.58.1.1
=> ER Room  NoW ! HosXP Version 3.57.7.25D
=> Doctor Room  NoW ! HosXP Version 3.58.1.1
=> HosXP Test  Version 3.58.1.xx
=> Coming Soon >>UP Version 3.58.1.xx
wait...
-----------------------------
Start  System  8 January 2009

ออฟไลน์ smrmpo

• https://pkchos.com
ไปดูใน patient  ข้มูล มัน หลายๆ ัวนแล้วครับ..  ??? ??? ???

ใช้เวลานานไหมครับ... :D :D  ??? ???

ใช่ครับ ส่วนใหญ่ จะประมาณเด็ก เกิดใหม่ แต่ว่า แต่ก่อนก็มี นะพครับ จะขึ้น มา แม้จะอายุ 1 วันก็ตามครับ...
แล้วเข้าไปดูใน patient  ข้มูล มัน หลายๆ วันแล้วครับ..  แต่ว่าทั้งตามราง AN_Stat และ VN_STtat  กลับมีค่า
y -- age_m -- age_d  เป็น 0  หมดเลยครับ  ??? ??? ???

ใน vn_stat และ an_stat เป็นแบบนั้น ถูกต้องแล้วครับ เพราะ 2 ตารางนี้ จะเก็บอายุ ตาม ช่วงเวลาที่มารับบริการ ครับ เด็กแรกเกิด มารับบริการ ครั้งแรก อายุ จะเป็น 0 ปี 0 เดือน 0 วัน ครับ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลประโคนชัย จังหวัดบุรีรัมย์
90 เตียง ขึ้นระบบ 23 พฤศจิกายน 2552(บริษัท BMS ขึ้นให้)
HOSxP : 3.59.6.30
Email : smrmpo@hotmail.com
========================================================================
Master : IBM x3500 M3 CPU E5620 @ 2.40 GHz RAM : 48